റ​ഷ്യ​യി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഇ​ന്ധ​ന ഇ​റ​ക്കു​മ​തി പ്ര​ശ്ന​മി​ല്ല; പ്ര​തി​ക​രി​ച്ച് യു​എ​സ്

0

വാ​ഷിം​ഗ്ട​ൺ ഡി​സി: റ​ഷ്യ​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഇ​ന്ധ​ന ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​യി​ല്‍ പ്ര​തി​ക​രി​ച്ച് അ​മേ​രി​ക്ക. യു​എ​സി​ല്‍ നി​ന്നാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഇ​ന്ധ​ന ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. റ​ഷ്യ​യി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഇ​ന്ധ​ന ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​യി​ൽ ഉ​പ​രോ​ധ ലം​ഘ​നം ഒ​ന്നു​മി​ല്ലെ​ന്നും യു​എ​സ് പ്ര​സ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി വാ​ര്‍​ത്താ​സ​മ്മേ ള​ന​ത്തി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ഇ​ന്ത്യ​ക്ക് പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്. ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ ഇ​ന്ധ​ന ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​യു​ടെ പ​ത്ത് ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ നി​ന്നാ​ണ്. റ​ഷ്യ​യി​ല്‍ നി​ന്ന് വെ​റും ഒ​ന്നോ ര​ണ്ടോ ശ​ത​മാ​നം മാ​ത്ര​മാ​ണെ​ന്നും അ​തു​കൊ​ണ്ടു ത​ന്നെ ഇ​തി​ല്‍ ലം​ഘ​നം ഒ​ന്നു​മി​ല്ലെ​ന്നും വൈ​റ്റ് ഹൗ​സ് വ​ക്താ​വ് ജെ​ൻ സാ​ക്കി പ​റ​ഞ്ഞു.

പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​യും അ​മേ​രി​ക്ക​ൻ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ജോ ​ബൈ​ഡ​നും ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം വെ​ർ​ച്വ​ൽ കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു. യു​ക്രെ​യ്നി​ലെ സാ​ഹ​ച​ര്യം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ഇ​രു​നേ​താ​ക്ക​ളും ആ​ശ​ങ്ക രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. യു​ക്രെ​യ്നി​ൽ നി​ര​വ​ധി നി​ര​പ​രാ​ധി​ക​ൾ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ടു എ​ന്ന​ത് വി​ഷ​മ​ക​ര​മാ​ണെ​ന്നും ബു​ച്ച കൂ​ട്ട​ക്കൊ​ല യെ​ക്കു​റി​ച്ച് അ​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും മോ​ദി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

യു​ക്രെ​യ്ൻ ജ​ന​ത​യു​ടെ സു​ര​ക്ഷ ഞ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്. നി​ല​വി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്ന യു​ക്രെ​യ്ൻ-​റ​ഷ്യ ച ​ർ​ച്ച​ക​ളി​ൽ സ​മാ​ധ​നം പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷ. യു​ക്രെ​യ്നി​ലേ​യും റ​ഷ്യ​യി​ലേ​യും നേ​താ ക്ക​ളു​മാ​യി താ​ൻ പ​ല ത​വ​ണ സം​സാ​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​രു നേ​താ​ക്ക​ളോ​ടും നേ​രി​ട്ട് ച​ർ​ച്ച ന​ട​ത്താ​ൻ ആ​വ ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു​വെ​ന്നും മോ​ദി പ​റ​ഞ്ഞു.

യു​ക്രെ​യ്നി​ലെ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഇ​ന്ത്യ ന​ൽ​കു​ന്ന മാ​നു​ഷി​ക പി​ന്തു​ണ​യെ സ്വാ​ഗ​തം ചെ​യ്യു​ന്ന​താ​യി ബൈ ​ഡ​നും പ​റ​ഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here