തിരുവനന്തപുരത്തും മെട്രോ വന്നേക്കും: റി​പ്പോർട്ട്​ ഒരുമാസത്തിനകം

0

 

 

തിരുവനന്തപുരത്തും കൊ​ച്ചി മാ​തൃ​ക​യി​ൽ മെ​ട്രോ റെ​യി​ൽ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള വി​ശ​ദ​പ​ദ്ധ​തി രേ​ഖ ഒ​രു മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ ഡി.​എം.​ആ​ർ.​സി സ​ർ​ക്കാ​റി​ന്​ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കും. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത്​ ലൈ​റ്റ്​ മെ​ട്രോ​യാ​ണ്​ ആ​ദ്യം ആ​ലോ​ചി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി പ്രാ​ഥ​മി​ക സ​ർ​വേ ന​ട​പ​ടി​ക​ളും ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, യാ​ത്ര​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​മ്പോ​ൾ ത​ല​സ്ഥാ​ന​ത്തും മെ​ട്രോ സ​ർ​വീ​സി​ന് അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ മെ​ട്രോ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ ചു​മ​ത​ല വ​ഹി​ക്കു​ന്ന കൊ​ച്ചി മെ​ട്രോ റെ​യി​ൽ ലി​മി​റ്റ​ഡി​ന്‍റെ വി​ല​യി​രുത്തുന്നത്. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ അ​ന്തി​മ രൂ​പ​രേ​ഖയ്​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി ലഭിക്കുന്നതിനായി രൂ​പ​രേ​ഖ​യി​ലെ നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന്​ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കും.

 

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്തി​നാ​യി സ​മ​ഗ്ര ഗ​താ​ഗ​ത പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. 2051ൽ ​ഏ​റ്റ​വും തി​ര​ക്കു​ള്ള സ​മ​യ​ത്ത് മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ ഒ​രു വ​ശ​ത്തേ​ക്കു​ള്ള റൂ​ട്ടി​ൽ യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം 19,747 ആ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ക​ണ്ടെ​ത്ത​ൽ. ഈ ​ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ മെ​ട്രോ ന​യ​മ​നു​സ​രി​ച്ച് വി​ല​യി​രു​ത്തു​മ്പോ​ൾ സാ​ധാ​ര​ണ മെ​ട്രോ സ​ർ​വി​സി​നു​ത​ന്നെ അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് വി​ല​യി​രു​ത്ത​ൽ.

 

സ​മ​ഗ്ര ഗ​താ​ഗ​ത പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ ര​ണ്ട്‌ റൂ​ട്ടു​ക​ളാ​ണ് തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം മെ​ട്രോ​ക്ക്​ നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ​ള്ളി​പ്പു​റ​ത്താ​ണ് മെ​ട്രോ​യു​ടെ യാ​ർ​ഡ് വി​ഭാ​വ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. ടെ​ക്‌​നോ സി​റ്റി മു​ത​ൽ നേ​മം വ​ഴി പ​ള്ളി​ച്ച​ൽ വ​രെ​യു​ള്ള 27.4 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റാ​ണ്​ ഇ​തി​ലൊ​ന്ന്. ക​ഴ​ക്കൂ​ട്ടം മു​ത​ൽ ഈ​ഞ്ച​ക്ക​ൽ വ​ഴി കി​ള്ളി​പ്പാ​ലം വ​രെ​യു​ള്ള 14.7 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ​വ​രെ​യു​ള്ള​താ​ണ്​ ര​ണ്ടാ​മ​ത്തേ​ത്. ഈ​ഞ്ച​ക്ക​ൽ മു​ത​ൽ കി​ള്ളി​പ്പാ​ലം വ​രെ ഭൂ​മി​ക്ക​ടി​യി​ലൂ​ടെ​യു​ള്ള പാ​ത​യും നി​ർ​ദി​ഷ്ട പ​ദ്ധ​തി​യി​ലു​ണ്ട്. ര​ണ്ട് കോ​റി​ഡോ​റു​ക​ളി​ലാ​യി 37 സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ൾ വ​രും. . സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ൾ​ക്കാ​വ​ശ്യ​മാ​യ സ്ഥ​ല​മു​ൾ​പ്പെ​ടെയുള്ള കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ച​ർ​ച്ച​ക​ൾ ന​ട​ന്നു. കൊ​ച്ചി​ക്ക്​ പി​ന്നാ​ലെ തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​വും കോ​ഴി​ക്കോ​ടു​മാ​ണ്​ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here