നവീകരിച്ച അയോധ്യ റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷന്റെ ഉദ്ഘാടനം ഈയാഴ്ച ; പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി നിര്‍വഹിക്കും

0

അയോധ്യ: നവീകരിച്ച അയോധ്യ റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷന്റെ ഉദ്ഘാടനം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി നിര്‍വഹിക്കും. നവീകരിച്ച പ്ലാറ്റ്ഫോമുകള്‍, പുതിയ സൈന്‍ബോര്‍ഡുകള്‍, എസ്‌കലേറ്ററുകള്‍, ലിഫ്റ്റുകള്‍, ശ്രീരാമന്റെ ചുവര്‍ചിത്രങ്ങള്‍ എന്നിവയെല്ലാം നവീകരിച്ച റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനിലുണ്ട്. ഉദ്ഘാടനം ഈയാഴ്ച നടക്കുമെന്നാണ് ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങള്‍ പ്രകാരം പുറത്ത് വരുന്ന വിവരം.

 

ജനുവരി 22 ന് നടക്കുന്ന രാമക്ഷേത്രത്തിന്റെ മഹാപ്രതിഷ്ഠയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി ക്ഷേത്രനഗരത്തിലേക്കെത്തുന്ന വിനോദസഞ്ചാരികള്‍ക്കായി റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷന്‍ തുറന്നുനല്‍കും. അടുത്ത മാസം നടക്കുന്ന മെത്രാഭിഷേക ചടങ്ങുകള്‍ക്ക് മുന്നോടിയായി ഡിസംബര്‍ 30-ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ക്ഷേത്രനഗരിയിലെത്തും.

 

രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായാണ് റെയില്‍വേസ്റ്റേഷന്റെ നവീകരണം നടക്കുന്നത്. ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വികസനം നടക്കുമ്പോള്‍, രണ്ടാമത്തേതില്‍ കൂടുതല്‍ ഡോര്‍മെറ്ററികള്‍, ടിക്കറ്റിംഗ്, സര്‍ക്കുലേറ്റിംഗ് ഏരിയകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന പുതിയ സ്റ്റേഷന്‍ കെട്ടിടത്തിന്റെ നിര്‍മ്മാണമാവും ഉണ്ടാവുക. റെയില്‍വേ സ്റ്റേഷനില്‍ ഏകദേശം 50,000-60,000 പേര്‍ക്ക് സഞ്ചരിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നും രണ്ടാം ഘട്ടത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഉടന്‍ ആരംഭിക്കുമെന്നും അയോധ്യ ജില്ലാ മജിസ്ട്രേറ്റ് നിതീഷ് കുമാര്‍ എഎന്‍ഐയോട് പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here