ആശിച്ചുവാങ്ങിയ വീടിന് അവകാശികളല്ലെന്ന് കോടതി; 22 കോടി മുടക്കിയ വാങ്ങിയ വീട്ടില്‍ നിന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയന്‍ ദമ്പതികള്‍ പുറത്ത്

0


ഓസ്ട്രേലിയന്‍ ദമ്പതികള്‍ അവര്‍ വാങ്ങിയ 22 കോടി രൂപയുടെ വീട്ടില്‍ അഞ്ച് വര്‍ഷമായി താമസിച്ചു വരികയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ തങ്ങള്‍ ഒരിക്കലും നിയമപരമായി ഈ വീടിന് ഉടമസ്ഥരല്ലെന്ന് കോടതി വിധിയെത്തുടര്‍ന്ന് ഇവര്‍ താമസിച്ചിരുന്ന സ്വപ്‌ന ഭവനത്തില്‍ നിന്നു ഒഴിയാന്‍ കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടു. 2018 മാര്‍ച്ചില്‍ നടന്ന ലേലത്തില്‍ മെര്‍മെയ്ഡ് ബീച്ചിന് അടുത്തുള്ള ഗോള്‍ഡ് കോസ്റ്റ് വീടിനായി ജെസ്സും ജാക്കി മോര്‍ക്രോഫ്റ്റും 1.2 മില്യണ്‍ ഡോളറിലധികം നല്‍കി വാങ്ങിയ വീടാണിത്.

ബീച്ചിന്റെ സാമീപ്യവും കാല്‍നടയായി എത്തിച്ചേരാനുള്ള സൗകര്യവും കാരണം, വീടിന്റെ മൂല്യം കുതിച്ചുയര്‍ന്നു, ഇപ്പോള്‍ 2.7 മില്യണ്‍ ഡോളറിലധികം (ഏകദേശം 22 കോടി രൂപ) വിലയുണ്ട്. അഞ്ച് വര്‍ഷത്തിന് ശേഷം, ക്വീന്‍സ്ലാന്‍ഡ് സുപ്രീം കോടതി കണ്ടെത്തി, ദമ്പതികള്‍ മെര്‍മെയ്ഡ് ബീച്ച് മാന്‍ഷനുവേണ്ടി ഭീമമായ തുക നല്‍കിയിട്ടും, കാലക്രമേണ അതിന്റെ മൂല്യം 2.7 മില്യണ്‍ ഡോളറായി വര്‍ദ്ധിച്ചു, ഇപ്പോള്‍ ഈ വീട് 83 വയസ്സുള്ള ഹിന്ദ് ഇസയുടേതാണ്.

ഈസയും മോര്‍ക്രോഫ്റ്റും തമ്മില്‍ വഴക്കായി. തന്റെ ഒപ്പ് വ്യാജമാണെന്നും പറഞ്ഞപ്പോള്‍, വസ്തു തങ്ങളുടേതിലേക്ക് മാറ്റിയിട്ടില്ലെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന കോടതി രേഖകള്‍ പ്രകാരം ടൈറ്റില്‍സ് രജിസ്ട്രാര്‍ അതില്‍ ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. വീടിന്റെ യഥാര്‍ത്ഥ ഉടമ ആരാണെന്നതിനെ ചൊല്ലിയുളള ഈ തര്‍ക്കത്തില്‍ മോര്‍ക്രോഫ്റ്റ് നിയമ പോരാട്ടത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടു. അല്‍ഷിമേഴ്സ് ബാധിച്ച, മകള്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കിയ ഇസയാണ് ഈ വര്‍ഷമാദ്യം ശരിയായ ഉടമയെന്ന് കണ്ടെത്തി. മോര്‍ക്രോഫ്റ്റ് ദമ്പതികള്‍ക്ക് സ്വത്തില്‍ നിയമപരമായ അവകാശവാദമില്ലെന്നും കോടതി കണ്ടെത്തി. മോര്‍ക്രോഫ്റ്റ് പറയുന്നത്, ‘ഇപ്പോള്‍, എല്ലാം അങ്ങേയറ്റം പ്രതിസന്ധിയിലാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അഞ്ച് വര്‍ഷമായി തങ്ങള്‍ അവിടെ താമസിക്കുന്നതിനാല്‍ വീട് നഷ്ടപ്പെടുന്നതിന്റെ സമ്മര്‍ദ്ദത്തിന്റെ ഫലമായി താന്‍ ”ഭയത്തോടെയാണ് ജീവിക്കുന്നത്”

Leave a Reply