വൈദ്യുതി പോസ്റ്റുകളിൽ പരസ്യം പതിച്ചാൽ പണികിട്ടും; കേസെടുക്കുക പൊതുമുതൽ നശിപ്പിക്കൽ വകുപ്പ് ചുമത്തി

0

കൊച്ചി: വൈദ്യുതി തൂണുകളിലെ പരസ്യങ്ങൾക്കെതിരെ നിയമനടപടിയുമായി കെഎസ്ഇബി. പോസ്റ്റുകളിൽ പരസ്യം പതിക്കുകയോ, എഴുതുകയോ ചെയ്താൽ ക്രിമിനൽ കേസെടുക്കും. പൊതുമുതൽ നശിപ്പിക്കൽ വകുപ്പ് ചുമത്തിയാണ് പരസ്യങ്ങൾ പതിക്കുകയും എഴുതുകയും ചെയ്യുന്നവർക്കെതിരെ കേസെടുക്കുക.

വൈദ്യുതി അപകടങ്ങൾ ഉടനടി പൊതുജനങ്ങൾക്ക് അറിയിക്കാനായി വൈദ്യുതി പോസ്റ്റുകളിൽ മഞ്ഞ പെയിന്റ് അടിച്ച് എഴുതുന്ന നമ്പർ രേഖപ്പെടുത്തിയ ഭാഗത്താണ് പലരും പരസ്യം പതിക്കുന്നത്.

ഇതു ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഇവർക്കെതിരേ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് പോലീസിൽ പരാതി നൽകിയിരിക്കുകയാണ്. കേസിനു പുറമെ, ഇവരിൽനിന്ന് പിഴയും ഈടാക്കും. കൂടാതെ തൂണുകളിൽ കൊടിതോരണങ്ങളും ഫ്‌ളക്‌സ് ബോർഡുകളും കെട്ടുന്നത് അറ്റകുറ്റപ്പണിക്കെത്തുന്ന ജീവനക്കാർക്ക് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നുണ്ട്.

അപകടങ്ങൾവരെ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാഹചര്യങ്ങളും ഇവ സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഇതുംകൂടി കണക്കിലെടുത്താണ് നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കാൻ അധികൃതർ തീരുമാനിച്ചത്. വൈദ്യുതി തൂണുകളിൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള കൈയേറ്റം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടാൽ ഉത്തരവാദികൾക്കെതിരേ കർശന നടപടിയെടുക്കണമെന്ന കോടതി നിർദേശം നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഒട്ടുമിക്ക വൈദ്യുതി തൂണുകളും പരസ്യങ്ങളാൽ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുകയാണ്.

Leave a Reply