സൗദി വിമാനത്താവളങ്ങളിൽ ‘ട്രാവലർ വിതൗട്ട്​ ബാഗ്’; ഇനി വീട്ടിലിരുന്ന്​​ ലഗേജ്​ നടപടി പൂർത്തിയാക്കാം

0

 

റിയാദ്​: വിമാന യാത്രക്ക് മുമ്പ്​ വീട്ടിലിരുന്ന്​ തന്നെ ലഗേജ്​ നടപടി വീട്ടിലിരുന്ന് പൂർത്തിയാക്കാനുള്ള സംവിധാനവുമായി സൗദി. ഇതിനായി ‘ട്രാവലർ വിതൗട്ട്​ ബാഗ്’ എന്ന ആശയം മൂന്ന്​ മാസത്തിനുള്ളിൽ നടപ്പാവുമെന്ന്​​ എയർപോർട്ട് ഹോൾഡിങ്​ കമ്പനി അറിയിച്ചു. രാജ്യത്തെ എല്ലാ വിമാനത്താവളങ്ങളിലും സംവിധാനം വരും. ഇതോടെ ആഭ്യന്തര, അന്തർദേശീയ വിമാന യാത്രക്കാർക്ക് സ്വന്തം​ താമസസ്ഥലങ്ങളിലിരുന്ന്​ ലഗേജ്​ ചെക്ക്​ ഇൻ ചെയ്യാം.

 

ലഗേജുകൾ അതിനുവേണ്ടി നിയുക്തരായ ജീവനക്കാർ വിമാനത്താവളത്തിലെത്തിക്കും.യാത്രക്കാർക്ക് ഇനി ബാഗേജിന്റെ

ഭാരമില്ല എന്ന് സാരം.ഹാൻഡ്​ ബാഗ്​ മാത്രം കൈയ്യിൽ വെക്കാം. ഈ സംവിധാനത്തിന്റെ പരിധിയിൽ വരുന്ന വിമാന കമ്പനിയിൽ ടിക്കറ്റ്​ എടുത്തവർക്ക്​ മാത്രമേ ഈ സൗകര്യം ലഭിക്കൂ.

 

P​ ആവശ്യമായ എല്ലാ രേഖകളും പൂർണമായിരിക്കണം,ലഗേജുകളിൽ നിരോധിത വസ്തുക്കൾ ഉണ്ടാവരുത്​ എന്നീ നിബന്ധനകളുമുണ്ട്. സൗദിയിലെ വിമാനത്താവളങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്ന എയർപോർട്ട് ഹോൾഡിങ്​ കമ്പനിയുടെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങൾ വഴി രാജ്യത്തെ 27 വിമാനത്താവളങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിന് കമ്പനി മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നുണ്ട്​.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here