ഭരണ സംവിധാനത്തെ കടന്നാക്രമിക്കുമെന്ന നിലപാട് ജനാധിപത്യത്തിന് നേരെയുള്ള കടന്നാക്രമണം’ : എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ

0

 

 

 

ഭരണ സംവിധാനത്തെ കടന്നാക്രമിക്കുമെന്ന നിലപാട് ജനാധിപത്യത്തിന് നേരെയുള്ള കടന്നാക്രമണമാണെന്ന് സിപിഐഎം സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് ഇന്നും പറയുന്നു ശക്തമായി കടന്നാക്രമിക്കുമെന്നാണ്. പാർട്ടി പ്രവർത്തകരെ ആക്രമിക്കണമെന്ന ആഹ്വാനം മനസിലാക്കാം. എന്നാൽ സമരത്തിൽ ആയുധങ്ങൾ വലിച്ചെറിയുന്ന പൊലീസിനെ ആക്രമിക്കുന്ന, കസ്റ്റഡിയിലുള്ളവരെ മോചിപ്പിക്കുന്ന നിലപാടിനോട് എങ്ങനെ നാട് പ്രതികരിക്കുമെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ ചോദിച്ചു.

 

 

 

യുഡിഎഫിനും ബിജെപിക്കും വിളറി പിടിച്ചിരിക്കുകയാണ്. പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് ഇന്നും പറയുന്നു ശക്തമായി കടന്നാക്രമിക്കുമെന്ന്. ഭരണ സംവിധാനത്തെ കടന്നാക്രമിക്കുമെന്ന നിലപാട് ജനാധിപത്യത്തിന് നേരെയുള്ള കടന്നാക്രമണമാണ്. എന്തുകൊണ്ടാണ് പ്രകോപനം എന്ന് അറിയാം. നാളെയാണ് നവകേരള സദസിന്റെ സമാപനം. ഈ പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന ജനസാന്നിധ്യത്തെ പ്രതിരോധിക്കാനാകുമെന്നാണ് ആഗ്രഹമെങ്കിൽ ജനങ്ങൾ മനസിലാക്കും’- എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ പറയുന്നു. യുഡിഎഫിൽ മുന്നിൽ വരാനാണ് ഈ കോപ്രായങ്ങളെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ പറഞ്ഞു.

 

 

 

വ്യാജ ഐഡി കാർഡ് പ്രശ്നം ജനങ്ങളിൽ നിന്ന് മറച്ചുവയ്ക്കാനാണ് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് ശ്രമം. കലാപത്തിനുള്ള ബോധപൂർവമായ ശ്രമമാണ് നടക്കുന്നത്. സർക്കാർ അത് ഫലപ്രദമായി കൈകാര്യ ചെയ്യും. സർക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാനാണ് യുഡിഎഫ് -ബിജെപി നീക്കം. ഇവർ ഒരു നാണയത്തിന്റെ രണ്ടു വശങ്ങളാണ്. തല്ലുക എന്നതാണ് പരിപാടി എന്നു പറഞ്ഞാൽ തിരിച്ചു തല്ലു കൊള്ളാനും തയാറായിരിക്കണമെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ പറഞ്ഞു. പ്രഖ്യാപിത നിലപാടിന്റെ ഭാഗമാണ് അടിയും തടയും. അല്ലെങ്കിൽ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് പറയട്ടെ ഏതു ഭാഗത്തെ അടിയാണ് ശരിയെന്നും തെറ്റെന്നും.

 

 

 

​ഗവർണർക്കെതിരെയും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ തുറന്നടിച്ചു. ഗവർണർ എല്ലാ പരിധികളും ലംഘിക്കുന്നുവെന്നും സർവകലാശാല ഭേദഗതി നിയമം രാഷ്ട്രപതിയുടെ പരിഗണനയിലിരിക്കെ പഴയ നിയമം ഉപയോഗിക്കാർ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇത് അധികാര ദുർവിനിയോഗവും ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധമാണെന്നും വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയെ കാവിവൽക്കരിക്കാനാണ് ശ്രമമെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ കുറ്റപ്പെടുത്തി. ഗവർണറെ പിന്തുണച്ച സുധാകരന്റെ നിലപാട് – കോൺഗ്രസിൽ നിന്നും ബിജെപിയിലേക്ക് ആളെ റിക്കൂട്ട് ചെയ്യാൻ വേണ്ടിയാണെന്നും എം.വി ​ഗോവിന്ദൻ പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here