ഗാസയിലെ ജനതക്ക്​ ശുദ്ധജല പ്ലാൻറുകൾ സ്ഥാപിച്ച് യു എ ഇ

0

 

ഗാസയിലെ ജനതക്ക്​ ശുദ്ധജല പ്ലാൻറുകൾ സ്ഥാപിച്ച് യു എ ഇ. ഇതിനായി റഫ അതിർത്തിയുടെ ഈജിപ്ത്​ ഭാഗത്ത്​ കടൽവെള്ളം ശുദ്ധീകരിക്കുന്ന മൂന്ന്​ പ്ലാൻറുകളാണ്​ നിർമിച്ചിട്ടുള്ളത്​. ഇതിന്റെ

ഉദ്​ഘാടനം യുഎഇ രാഷ്ട്രീയകാര്യ അസി. മന്ത്രിയും യുഎന്നിലെ സ്ഥിരം പ്രതിനിധിയുമായ ലന നുസൈബ നിർവഹിച്ചു. യുഎൻ രക്ഷാസമിതിയിലെ പ്രതിനിധികളുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ​ പദ്ധതി ഗാസൻ ജനതക്ക് ​സമർപ്പിച്ചു.

 

യുഎഇയുടെയും ഈജിപ്തിന്‍റെയും സഹകരണത്തിലാണ്​ യു എൻ പ്രതിനിധികൾ റഫ അതിർത്തിയിലെത്തിയത്​. ഗാസയിലെ ജനങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിന്​ വേണ്ടി യുഎഇ നടപ്പിലാക്കുന്ന വിവിധ പദ്ധതികളുടെ ഭാഗമായാണ്​ ശുദ്ധീകരണ പ്ലാന്‍റുകൾ നിർമിച്ചത്​.

 

കുടിവെള്ളത്തിന്‍റെ കുറവ്​ നിലവിൽ പ്രദേശത്തുണ്ട് ​.മൂന്ന് പുതിയ ഡീസലൈനേഷൻ പ്ലാന്റുകളിൽ നിന്നായി മൂന്നു ലക്ഷം പേർക്ക് കുടിവെള്ളം വിതരണം ചെയ്യുന്നതിന് കഴിയുമെന്നാണ്​ കണക്കാക്കുന്നത്​. ഓരോ ദിവസവും ഏകദേശം 6,00,000 ഗാലൻ കടൽ ജലം സംസ്‌കരിച്ച് ഗാസയിലെ പൈപ്പ് ശൃംഖലയിലൂടെ അയക്കും.

 

യു.എ.ഇ നടപ്പിലാക്കുന്ന ‘ഗാലന്റ് നൈറ്റ്-3’ ഓപറേഷന്‍റെ ഭാഗമായാണ് റഫയില്‍ മൂന്ന് പ്ലാന്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടത്. പലസ്തീൻ ജനതയെ സഹായിക്കുന്നതിന്​ നവംബർ അഞ്ചിനാണ്​ ‘ഗാലന്റ് നൈറ്റ്-3’ ഓപറേഷൻ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here