തമിഴ്നാട് നിയമസഭയുടെ അടിയന്തര സമ്മേളനം ഇന്ന്

0

തമിഴ്നാട് നിയമസഭയുടെ അടിയന്തര സമ്മേളനം ഇന്ന് ചേരുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. തമിഴ്നാട് ഗവർണർ ആർഎൻ രവിയുടെ അനുമതിക്കായി സർക്കാർ അയച്ച ബില്ലുകൾ തിരിച്ചയച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് നിയമസഭ ചേരുന്നത്. നിയമസഭാ സ്പീക്കർ എം അപ്പാവ് തിരുവണ്ണാമലെയാണ് ഇതു സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പറഞ്ഞത്. നേരത്തെ, നിയമസഭ പാസാക്കിയ ബില്ലുകളിൽ രാജ്ഭവൻ പുനഃപരിശോധന നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് ഡിഎംകെ ഭരണം സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിച്ചിരുന്നു.

നാല് ഔദ്യോഗിക ഉത്തരവുകളും, 54 തടവുകാരെ അകാലത്തിൽ മോചിപ്പിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഫയലും 12 ബില്ലുകളുമാണ് ഗവർണർ തീർപ്പാക്കാതെ വച്ചിരിക്കുന്നത്. ഒക്ടോബറിലാണ് നിയമസഭ അവസാനമായി പിരിഞ്ഞത്. നവംബർ 10 ന്, നിയമസഭ പാസാക്കിയ ബില്ലുകൾക്ക് ഗവർണർ രവി അനുമതി നൽകുന്നതിൽ കാലതാമസം വരുത്തിയത് ഗൗരവതരമായ വിഷയമാണെന്ന് സുപ്രീംകോടതി പറഞ്ഞിരുന്നു.

അതേസമയം, ഗവർണറുടെ നടപടികളിൽ സഭയുടെ അതൃപ്തി രേഖപ്പെടുത്തി മുഖ്യമന്ത്രി എംകെ സ്റ്റാലിൻ പ്രത്യേക പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചേക്കുമെന്നും സൂചനയുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here