അ​ഞ്ചേ​രി ബേ​ബി വ​ധ​ക്കേ​സ്: എം.​എം. മ​ണി കു​റ്റ​വി​മു​ക്ത​ൻ

0

കൊ​ച്ചി: അ​ഞ്ചേ​രി ബേ​ബി വ​ധ​ക്കേ​സി​ൽ മു​തി​ർ​ന്ന സി​പി​എം നേ​താ​വും മു​ൻ ​മ​ന്ത്രി‌​യു​മാ​യ എം.എം. മ​ണി​യെ ഹൈ​ക്കോ​ട​തി കു​റ്റ​വി​മു​ക്ത​നാ​ക്കി. മ​ണി​ക്ക് പു​റ​മേ ഇ​ടു​ക്കി​യി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള സി​പി​എം നേ​താ​ക്ക​ളാ​യ ഒ.​ജി. മ​ദ​ന​ൻ. പാ​മ്പു​പാ​റ കു​ട്ട​ൻ എ​ന്നി​വ​രെ​യും കേ​സി​ൽ നി​ന്ന് കോ​ട​തി ഒ​ഴി​വാ​ക്കി.

നേ​ര​ത്തെ പ്ര​തി​ക​ൾ സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്ന വി​ടു​ത​ൽ ഹ​ർ​ജി തൊ​ടു​പു​ഴ സെ​ഷ​ൻ​സ് കോ​ട​തി ത​ള്ളി​യി​രു​ന്നു. പ്ര​തി​ക​ൾ വി​ചാ​ര​ണ നേ​രി​ട​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു സെ​ഷ​ൻ​സ് കോ​ട​തി വി​ധി. പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് മൂ​വ​രും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ച​ത്.

1982 ന​വം​ബ​ർ 13-നാ​ണ് യൂ​ത്ത് കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് ഉ​ടു​മ്പ​ൻ​ചോ​ല ബ്ലോ​ക്ക് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റാ​യി​രു​ന്നു അ​ഞ്ചേ​രി ബേ​ബി​യെ വെ​ടി​വ​ച്ച് കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. പി​ന്നീ​ട് വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ശേ​ഷം 2012 മേ‌​യ് 25ന് ​ഇ​ടു​ക്കി ജി​ല്ല​യി​ലെ മ​ണ​ക്കാ​ട്ട് വ​ച്ച് സി​പി​എം സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച പൊ​തു​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ മ​ണി ന​ട​ത്തി​യ വ​ൺ, ടു, ​ത്രീ പ്ര​സം​ഗ​മാ​ണ് കേ​സി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യ​ത്.

അ​ഞ്ചേ​രി ബേ​ബി​ക്ക് പു​റ​മേ മു​ള്ള​ൻ​ചി​റ മ​ത്താ​യി, മു​ട്ടു​കാ​ട് നാ​ണ​പ്പ​ൻ എ​ന്നി​വ​രു​ടെ വ​ധം കൂ​ടി അ​ന്വേ​ഷി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു. എം.​എം. മ​ണി, ജി​ല്ലാ ക​മ്മി​റ്റി അം​ഗം എ.​കെ. ദാ​മോ​ദ​ര​ൻ, മു​ൻ ജി​ല്ലാ സെ​ക്ര​ട്ടേ​റി​യ​റ്റ് അം​ഗം ഒ.​ജി. മ​ദ​ന​ൻ എ​ന്നി​വ​രെ പ്ര​ത്യേ​ക അ​ന്വേ​ഷ ണ​സം​ഘം ഒ​ന്നു മു​ത​ൽ മൂ​ന്നു വ​രെ പ്ര​തി​ക​ളാ​ക്കി.

കേ​സി​ലെ ഒ​ന്നാം സാ​ക്ഷി ചി​റ്റ​ടി ജോ​ണി, മൂ​ന്നാം പ്ര​തി പി.​എ​ൻ. മോ​ഹ​ൻ​ദാ​സ് എ​ന്നി​വ​ർ അ​ന്വേ​ഷ​ണ സം​ഘ​ത്തി​നു ന​ൽ​കി​യ മൊ​ഴി​യാ​ണ് മ​ണി​യു​ടെ അ​റ​സ്റ്റി​ലേ​ക്ക് ന​യി​ച്ച​ത്. അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​യ മ​ണി 44 ദി​വ​സം പീ​രു​മേ​ട് സ​ബ് ജ​യി​ലി​ൽ റി​മാ​ൻ​ഡ് ത​ട​വു​കാ​ര​നാ​യി ക​ഴി​ഞ്ഞു.

Leave a Reply