ഓട്ടിസം ബാധിച്ച 18കാരനെ വീടിന് പുറത്തെ ഷെഡിൽ പാർപ്പിച്ചു; രണ്ടാനച്ഛനും അമ്മക്കും എതിരെ കേസ്

0

മൂലമറ്റം: വീടിനുപുറത്തെ ഷെഡിൽ വൃത്തിഹീനമായ സാഹചര്യത്തിൽ പാർപ്പിച്ച ഓട്ടിസം ബാധിച്ച 18കാരനെ മോചിപ്പിച്ചു. ഇടുക്കി വെള്ളിയാമറ്റം പഞ്ചായത്തിലെ ഗോത്രമേഖലയായ മേത്തൊട്ടിയിലാണ് സംഭവം. സംഭവത്തിൽ രണ്ടാനച്ഛനും അമ്മക്കും എതിരെ കാഞ്ഞാർ പൊലീസ് കേസെടുത്ത്​ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. പഞ്ചായത്ത് അധികൃതരുടെയും ആരോഗ്യവിഭാഗത്തിന്‍റെയും പൊലീസിന്‍റെയും നേതൃത്വത്തിലാണ് 18കാരനെ മോചിപ്പിച്ച് തൊടുപുഴ ജില്ല ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 11 ഓടെ ഇളംദേശം സാമൂഹികാരോഗ്യ കേന്ദ്രം ഹെൽത്ത്​ ഇൻസ്‌പെക്ടർ മനോജ്‌ മാത്യുവിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിൽ സാന്ത്വന പരിചരണവിഭാഗം ഈ വീട്ടിൽ എത്തുമ്പോഴാണ് സംഭവം ശ്രദ്ധയിൽപെട്ടത്. അടുക്കളക്കുസമീപം പടുത കെട്ടി മറച്ച ഷെഡിൽ നഗ്​നനും അവശനുമായി കിടക്കുകയായിരുന്നു 18 കാരൻ.

തുടർന്ന്, ഇവർ വിവരം പഞ്ചായത്ത്‌ പ്രസിഡന്‍റ്​ ഇന്ദു ബിജുവിനെ അറിയിച്ചു. പ്രസിഡന്‍റ്​ അറിയിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് കാഞ്ഞാർ ​പൊലീസും പൂമാല പി.എച്ച്.സി മെഡിക്കൽ ഓഫിസർ ഡോ. ആർ. അശ്വതി, ട്രൈബൽ എക്സ്​റ്റെൻഷൻ ഓഫിസർ കെ.ഡി. ലിജി, വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ്​ ലളിതമ്മ വിശ്വനാഥൻ എന്നിവർ സ്ഥലത്ത് എത്തി.

കുട്ടിയെ കുളിപ്പിച്ച് വൃത്തിയാക്കി ഭക്ഷണം നൽകി തൊടുപുഴ ജില്ല ആശുപത്രിയിലേക്ക്​ ചികിത്സക്ക്​ കൊണ്ടുപോയി. 18 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞതിനാൽ ചൈൽഡ് വെൽഫെയർ കമ്മിറ്റിക്ക് കുട്ടിയെ ഏറ്റെടുക്കാൻ കഴിയില്ല. കുട്ടിയുടെ തുടർപരിചരണത്തിന്​ സാമൂഹികനീതി വകുപ്പിനെ ഏൽപിക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് അന്വേഷിക്കുകയാണ് പഞ്ചായത്ത്.

Leave a Reply