ജൂലൈയില്‍ 12 ദിവസം ബാങ്ക് അവധി; കേരളത്തില്‍ എത്ര?, പട്ടിക ഇങ്ങനെ

0

ന്യൂഡല്‍ഹി: ജൂലൈ മാസത്തില്‍ രാജ്യത്ത് മൊത്തം 12 ദിവസം ബാങ്കുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കില്ല. പ്രാദേശിക, ദേശീയ അവധികള്‍ അടക്കമാണിത്. സംസ്ഥാനാടിസ്ഥാനത്തില്‍ ബാങ്കുകളുടെ അവധി ദിനങ്ങളില്‍ വ്യത്യാസമുണ്ടാകും. കേരളത്തില്‍ ഞായറാഴ്ചകള്‍, രണ്ടാമത്തെ ശനിയാഴ്ചയും നാലാമത്തെ ശനിയാഴ്ചയും അടക്കം ആറുദിവസം മാത്രമാണ് ബാങ്കിന് അവധിയുള്ളൂ.

അവധി സമയത്തും ഓണ്‍ലൈന്‍ ഇടപാടുകള്‍ നടത്താന്‍ സാധിക്കുമെന്നത് ഇടപാടുകാര്‍ക്ക് ആശ്വാസമാണ്. റിസര്‍വ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ പുറത്തിറക്കുന്ന ഹോളിഡേ കലണ്ടര്‍ അനുസരിച്ചാണ് ജൂലൈ മാസത്തില്‍ മൊത്തം 12 ബാങ്ക് അവധികള്‍ വരുന്നത്. അവധിയും അവധി ബാധകമാകുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും പട്ടിക താഴെ:

ജൂലൈ 03: ബെഹ് ഡീന്‍ഖ്ലാം (മേഘാലയ)

ജൂലൈ 06: MHIP ദിനം (മിസോറാം)

ജൂലൈ 07: ഞായറാഴ്ച

ജൂലൈ 08: കാങ് രഥജാത്ര ( മണിപ്പൂര്‍)

ജൂലൈ 09: ദ്രുക്പ ത്‌ഷെ-സി (സിക്കിം)

ജൂലൈ 13: രണ്ടാം ശനിയാഴ്ച

ജൂലൈ 14: ഞായറാഴ്ച

ജൂലൈ 16: ഹരേല ( ഉത്തരാഖണ്ഡ്)

ജൂലൈ 17: മുഹറം പ്രമാണിച്ച് രാജ്യത്തെ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും ബാങ്കുകള്‍ക്ക് അവധി

ജൂലൈ 21: ഞായറാഴ്ച

ജൂലൈ 27: നാലാം ശനിയാഴ്ച

ജൂലൈ 28: ഞായറാഴ്ച

Leave a Reply