രാജ്യത്ത് വാടക ​ഗർഭധാരണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കരുത്: ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി

0

ഇന്ത്യയിൽ വാടക ​ഗർഭധാരണ വ്യവസായം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കരുതെന്ന് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി. ക്യാനഡയിലെ ഇന്ത്യൻ വംശജരായ ദമ്പതികളുടെ ഹർജി പരി​ഗണിക്കവെയായിരുന്നു നിരീക്ഷണം. വാടക ​ഗർഭധാരണ നിയമങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തിയത് കോടതിയുടെ നിർദേശപ്രകാരമാണെന്ന് ജസ്റ്റിസുമാരായ മൻമോഹനും മിനി പുഷ്കർണയും പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയിൽ ഒരു വ്യവസായം നടത്താൻ ക്യാനഡയിൽ താമസിക്കുന്നവർക്ക് സാധിക്കില്ലെന്നും ബെഞ്ച് പ്രതികരിച്ചു.

2022ലെ സറോഗസി നിയമത്തിലെ റൂൾ 7 പ്രകാരം ദാതാക്കളുടെ വാടക ഗർഭധാരണം നിരോധിക്കാൻ കേന്ദ്രം മാർച്ച് 14ന് സറോഗസി (റെഗുലേഷൻ) നിയമം ഭേദഗതി ചെയ്ത് പുറപ്പെടുവിച്ച വിജ്ഞാപനത്തെ ചോദ്യം ചെയ്ത് കാനഡയിൽ താമസിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ വംശജരായ ദമ്പതികൾ നൽകിയ ഹർജി പരിഗണിക്കവെയാണ് കോടതിയുടെ ഈ നിരീക്ഷണം.

വാടക ഗർഭധാരണ നിയമങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തിയത് കോടതികളുടെ മാതൃകയിലാണെന്ന് ആക്ടിംഗ് ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് മൻമോഹൻ, ജസ്റ്റിസ് മിനി പുഷ്‌കർണ്ണ എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here