പ്രതിസന്ധി കനക്കുന്നു; അടർന്നുമാറാൻ ഉറച്ച് ദൾ കേരള ഘടകം

0

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ബി.​ജെ.​പി​യു​മാ​യി കൂ​ട്ടു​കൂ​ടി ദേ​ശീ​യ​നേ​തൃ​ത്വം സൃ​ഷ്ടി​ച്ച രാ​ഷ്ട്രീ​യ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ൽ ഗ​ത്യ​ന്ത​ര​മി​ല്ലാ​തെ അ​ട​ർ​ന്നു​മാ​റാ​നു​റ​ച്ച്​ ജെ.​ഡി.​എ​സ്​ കേ​ര​ള ഘ​ട​കം. മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ളു​മാ​യി മു​തി​ർ​ന്ന നേ​താ​ക്ക​ൾ ആ​ശ​യ​വി​നി​മ​യം തു​ട​ങ്ങി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു. ബി.​ജെ.​പി​യു​മാ​യി കൈ​കോ​ർ​ത്ത​തു​ മാ​​ത്ര​മ​ല്ല, കേ​ര​ള​ഘ​ട​ക​​ത്തെ വെ​ട്ടി​ലാ​ക്കു​ന്ന പ​രാ​മ​ർ​ശ​ങ്ങ​ൾ ദേ​ശീ​യ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ എ​ച്ച്.​ഡി ദേ​വ​ഗൗ​ഡ​യി​ൽ​നി​ന്നും കു​മാ​ര​സ്വാ​മി​യി​ൽ​നി​ന്നു​മു​ണ്ടാ​യ​താ​ണ്​ കേ​ര​ള ഘ​ട​ക​ത്തെ ധ​ർ​മ​സ​ങ്ക​ട​ത്തി​ലാ​ക്കി​യ​ത്.

ദേ​ശീ​യ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തെ ത​ള്ളി​പ്പ​റ​ഞ്ഞെ​ങ്കി​ലും സാ​​ങ്കേ​തി​ക​മാ​യി അ​വ​രു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി തു​ട​രു​ന്ന​തി​​ലെ അ​നൗ​ചി​ത്യം നേ​തൃ​ത്വം സ​മ്മ​തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. താ​ൽ​ക്കാ​ലി​ക​മാ​യി പി​ന്തു​ണ​​​ച്ചെ​ങ്കി​ലും സി.​പി.​എ​മ്മും ആ​ശ​യ​ക്കു​ഴ​പ്പ​ത്തി​ലാ​ണ്. ര​ണ്ടു​ തോ​ണി​യി​ൽ കാ​ലൂ​ന്നി​യ​തി​നു​ സ​മാ​ന നി​ല​പാ​ടു​മാ​യി മു​​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കാ​നാ​വി​​ല്ലെ​ന്ന്​ സി.​പി.​എം നേ​തൃ​ത്വം ജെ.​ഡി.​എ​സി​നെ ധ​രി​പ്പി​​​​ച്ചെ​ന്നാ​ണ്​ വി​വ​രം. ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ വി​ശേ​ഷി​ച്ചും.ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ര​ണ്ടും ക​ൽ​പി​ച്ചു​ള്ള നീ​ക്ക​ത്തി​ന്​ കേ​ര​ള ഘ​ട​കം ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​ത്. എ​ൻ.​ഡി.​എ​യു​മാ​യി കൈ​കോ​ർ​ത്ത ദേ​വ​ഗൗ​ഡ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധം തു​ട​രാ​നാ​വി​ല്ലെ​ന്ന്​ സം​സ്ഥാ​ന ക​മ്മി​റ്റി നി​ല​പാ​ടെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും കേ​ര​ള ഘ​ട​കം അ​വ​ർ​ക്കൊ​പ്പ​മി​ല്ലെ​ന്നും മ​​​ന്ത്രി കെ. ​കൃ​ഷ്ണ​ൻ​കു​ട്ടി ‘മാ​ധ്യ​മ’​ത്തോ​ട്​ പ​റ​ഞ്ഞു.

‘ക​ഴി​ഞ്ഞ ദേ​ശീ​യ സ​മി​തി​യി​ൽ അ​വ​രോ​ട്​ യാ​ത്ര പ​റ​ഞ്ഞാ​ണ്​ പോ​ന്ന​ത്. കു​മാ​ര​സ്വാ​മി​യു​ടെ പ്ര​സ്താ​വ​ന ആ​ശ​യ​ക്കു​ഴ​പ്പ​മു​ണ്ടാ​ക്കാ​ൻ വേ​ണ്ടി​യു​ള്ള​താ​ണെ​ന്നും’ കൃ​ഷ്​​ണ​ൻ​കു​ട്ടി പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചു. സ​മാ​ന്ത​ര​മാ​യി മ​റ്റൊ​രു ജെ.​ഡി.​എ​സ്​ ഉ​ണ്ടാ​കു​മോ എ​ന്ന ചോ​ദ്യ​ത്തി​ന്​ കൃ​ത്യ​മാ​യി മ​റു​പ​ടി പ​റ​യാ​തെ അ​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ചെ​ല്ലാം സം​സ്ഥാ​ന പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ്​ മാ​ത്യു ടി. ​തോ​മ​സ്​ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു കൃ​ഷ്ണ​ൻ​കു​ട്ടി​യു​ടെ പ്ര​തി​ക​ര​ണം.

രാ​ഷ്ട്രീ​യ ശ​രി​യി​ൽ ഉ​റ​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കാ​ൻ ക​ടും​നി​ല​പാ​ടി​ലേ​ക്ക്​ ക​ട​ക്കു​മ്പോ​ഴും മ​ന്ത്രി​യ​ട​ക്കം ര​ണ്ടു​ നി​യ​മ​സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള ​കേ​ര​ള​ഘ​ട​ക​ത്തി​ന്​ കൂ​റു​മാ​റ്റ നി​യ​മ​മ​ട​ക്കം സ​​ങ്കേ​തി​ക പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ൾ കീ​റാ​മു​ട്ടി​യാ​യി മു​ന്നി​ലു​ണ്ട്. പു​തി​യ പാ​ർ​ട്ടി രൂ​പ​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് സാ​​​ങ്കേ​തി​ക ത​ട​സ്സ​ങ്ങ​ൾ നി​ര​വ​ധി​യാ​ണ്. ദേ​ശീ​യ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തെ ത​ള്ളി​പ്പ​റ​ഞ്ഞെ​ങ്കി​ലും സം​സ്ഥാ​ന നേ​താ​ക്ക​​ളെ ഗൗ​ഡ പു​റ​ത്താ​ക്കി​യി​ട്ടി​ല്ല.

ബി.​ജെ.​പി സ​ഖ്യ​ക​ക്ഷി​യാ​യ പാ​ർ​ട്ടി​യു​ടെ സം​സ്ഥാ​ന ഘ​ട​ക​ത്തെ ഇ​ട​തു​മു​ന്ന​ണി​യി​ൽ തു​ട​രാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്​ പി​ണ​റാ​യി​യു​ടെ മ​ഹാ​മ​ന​സ്ക​ത​യാ​ണെ​ന്നു പ​റ​ഞ്ഞു കേ​ര​ള ഘ​ട​ക​ത്തെ രാ​ഷ്ട്രീ​യ​മാ​യി വെ​ട്ടി​ലാ​ക്കു​ക​യാ​ണു ഗൗ​ഡ​ ചെ​യ്ത​ത്. മ​​റ്റൊ​രു പാ​ർ​ട്ടി​യി​ൽ ല​യി​ക്കു​ന്ന​ത്​ പോം​വ​ഴി​യാ​യി മു​ന്നി​ലു​​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും സം​ഘ​ട​ന​വ്യ​ക്തി​ത്വം ക​ള​ഞ്ഞു​കു​ളി​ച്ചു​ള്ള നീ​ക്ക​ത്തി​ന്​ നേ​തൃ​ത്വം മു​തി​രു​മോ എ​ന്നു​ ക​ണ്ട​റി​യ​ണം

Leave a Reply