കോവിഡ് ആന്‍റിബോഡികൾ ഡെങ്കിപ്പനിയെ അപകടകാരിയാക്കുന്നെന്ന് പഠനം

0

ന്യൂഡൽഹി: കോവിഡ് ആന്‍റിബോഡികൾ ഡെങ്കിപ്പനിയെ അപകടകാരിയാക്കി മാറ്റുന്നതായി പഠനം. ട്രാൻസിലേഷനൽ ഹെൽത്ത് സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ (ടി.എച്ച്.എസ്.ടി.ഐ) ഗവേഷകരാണ് പഠനം നടത്തിയത്.
സാർസ് കോവ്-2 ആന്‍റിബോഡികളുടെ ക്രോസ് റിയാക്ഷനും ഡെങ്കിപ്പനി ബാധ രൂക്ഷമാകലും എന്ന പേരിലാണ് പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. കണ്ടെത്തലുകൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ സാർസ് കോവ്-2 വാക്സിനുകളെക്കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർത്തുന്നതാണെന്നാണ് വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നത്.

ലക്ഷണങ്ങൾ
ക​ടു​ത്ത പ​നി, ശ​രീ​ര​വേ​ദ​ന, ത​ല​വേ​ദ​ന, ഛർ​ദി, ശ​രീ​ര​ത്തി​ല്‍ ചു​വ​ന്ന ത​ടി​പ്പു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ക​ണ്ടാ​ല്‍ ഉ​ട​ൻ ഡോ​ക്ട​റെ കാണണം.

ശ്രദ്ധിക്കാം ഇക്കാര്യങ്ങൾ
വീ​ടി​നു​ള്ളി​ലും പ​രി​സ​ര​ത്തും വെ​ള്ളം കെ​ട്ടി​നി​ൽ​ക്കു​ന്നി​ട​ത്ത് കൊ​തു​കു​ക​ൾ പെ​രു​കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണ​ം. ടെ​റ​സ്, പാ​ത്തി, ഓ​വ​ര്‍ഹെ​ഡ് ടാ​ങ്ക്, ഫ്രി​ഡ്ജി​ന്റെ ബാ​ക് ട്രേ, ​ഫ്ല​വ​ര്‍ വേ​സ്, അ​ല​ങ്കാ​ര​ച്ചെ​ടി, ചെ​ടി​ച്ച​ട്ടി​ക​ള്‍, ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ത്ത ക്ലോ​സ​റ്റ്, സ​ണ്‍ഷെ​യ്ഡ്, ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ പ​രി​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​ല​ക്ഷ്യ​മാ​യി വ​ലി​ച്ചെ​റി​യു​ന്ന മു​ട്ട​ത്തോ​ടു​ക​ള്‍, ചി​ര​ട്ട​ക​ള്‍, ട​യ​റു​ക​ള്‍, പ്ലാ​സ്റ്റി​ക് ക​വ​റു​ക​ള്‍, പ്ലാ​സ്റ്റി​ക് ബി​ന്നു​ക​ള്‍, ആ​ഴം കു​റ​ഞ്ഞ കി​ണ​റു​ക​ള്‍, മ​ര​പ്പൊ​ത്തു​ക​ള്‍, പാ​റ​യി​ടു​ക്കു​ക​ള്‍, വെ​ള്ളം പി​ടി​ച്ചു​വെ​ക്കു​ന്ന പാ​ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​വ​യി​ലൊ​ക്കെ വെ​ള്ളം കെ​ട്ടി​നി​ന്ന് കൊ​തു​കു വ​ള​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം.

Leave a Reply