ജനനവും മരണവും രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാൻ ആധാർ
ആശുപത്രി മരണങ്ങൾക്ക് കാരണം വ്യക്തമാക്കുന്ന സാക്ഷ്യപത്രം നിർബന്ധം

0

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: ജ​ന​ന, മ​ര​ണ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്​ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളു​ടെ​യോ വി​വ​ര​ദാ​യ​ക​ന്‍റെ​യോ ആ​ധാ​ർ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യും കൈ​മാ​റ​ണ​മെ​ന്ന വ്യ​വ​സ്ഥ​വ​രു​ന്നു. ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ മ​ര​ണം ന​ട​ന്നാ​ൽ, മ​ര​ണ കാ​ര​ണം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന സാ​ക്ഷ്യ​പ​ത്രം ജ​ന​ന-​മ​ര​ണ ര​ജി​സ്​​ട്രാ​ർ​ക്കും പ​ക​ർ​പ്പ്​ ഉ​റ്റ​ബ​ന്ധു​വി​നും ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ൾ കൈ​മാ​റു​ന്ന​ത്​ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കും.

കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ ലോ​ക്സ​ഭ​യി​ൽ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച ജ​ന​ന-​മ​ര​ണ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ നി​യ​മ ഭേ​ദ​ഗ​തി ബി​ല്ലി​ലെ വ്യ​വ​സ്ഥ​ക​ളാ​ണ്​ ഇ​വ. ദേ​ശീ​യ ജ​ന​സം​ഖ്യ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ഓ​ൺ​ലൈ​നി​ൽ പു​തു​ക്കാ​ൻ ഭാ​വി​യി​ൽ സം​വി​ധാ​നം വ​രു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സൂ​ച​ന. നി​യ​മ​ഭേ​ദ​ഗ​തി ന​ട​പ്പാ​വു​മ്പോ​ൾ വ​രു​ന്ന മ​റ്റ്​ മാ​റ്റ​ങ്ങ​ൾ:

— ജ​ന​ന​വും മ​ര​ണ​വും ഓ​ൺ​ലൈ​നി​ൽ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ർ ചെ​യ്യാം. സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ളും ഇ​ല​ക്​​ട്രോ​ണി​ക്​ മാ​ർ​ഗ​ത്തി​ൽ ന​ൽ​കും. ദേ​ശീ​യ-​സം​സ്ഥാ​ന ത​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ജ​ന​ന-​മ​ര​ണ ഡാ​റ്റാ​ബേ​സ്​ ഉ​ണ്ടാ​ക്കും. ഇ​ത്​ സ​ർ​ക്കാ​ർ​ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ക്ഷേ​മ​പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ​ക്കും പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്തും.
— ജ​ന​ന സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്​ വി​വി​ധ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള ഒ​റ്റ സാ​ക്ഷ്യ​പ​ത്ര​മാ​യി മാ​റും. വി​ദ്യാ​ല​യ പ്ര​വേ​ശ​നം, ആ​ധാ​ർ, വോ​ട്ട​ർ​പ​ട്ടി​ക, റേ​ഷ​ൻ കാ​ർ​ഡ്, വി​വാ​ഹ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ൻ, ഉ​ദ്യോ​ഗ നി​യ​മ​ന​ങ്ങ​ൾ, പാ​സ്​​പോ​ർ​ട്ട്, ഡ്രൈ​വി​ങ്​ ലൈ​സ​ൻ​സ്​ തു​ട​ങ്ങി​യ പ​ല രേ​ഖ​ക​ൾ​ക്കും ജ​ന​ന സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റി​ൽ പ​റ​യു​ന്ന ജ​ന​ന തീ​യ​തി​യും സ്ഥ​ല​വും ആ​ധി​കാ​രി​ക വി​വ​ര​മാ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്കും.
— ജ​ന​ന, മ​ര​ണ വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ കൈ​മാ​റു​ന്ന​തി​ൽ കാ​ല​താ​മ​സം വ​ന്നാ​ൽ രേ​ഖ​ക​ളി​ൽ ചേ​ർ​ക്കു​ന്ന​ത്​ കൂ​ടു​ത​ൽ പ്ര​യാ​സ​മാ​കും. ഒ​രു വ​ർ​ഷം ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ൽ ഫ​സ്റ്റ്​ ക്ലാ​സ്​ മ​ജി​സ്​​ട്രേ​റ്റ്​ സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ നി​ല​വി​ലെ വ്യ​വ​സ്ഥ. പ​ക​രം, ജി​ല്ലാ മ​ജി​സ്​​ട്രേ​റ്റ്, എ​സ്.​ഡി.​എം എ​ന്നി​വ​രോ, അ​വ​ർ ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​വ​രോ സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം. ഒ​രു മാ​സം മു​ത​ൽ ഒ​രു വ​ർ​ഷം വ​രെ​യു​ള്ള കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ സ്വ​യം സാ​ക്ഷ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ രേ​ഖ ര​ജി​സ്​​ട്രാ​ർ​ക്ക്​ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാം.
— അ​നാ​ഥ​ർ, ദ​ത്തെ​ടു​ത്ത കു​ട്ടി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി എ​ല്ലാ​​വ​രെ​യും ജ​ന​ന-​മ​ര​ണ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍റെ പ​രി​ധി​യി​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​ത്​ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here