മലയാള നാടകവേദിയിലെ മുതിർന്ന താരമായ ചൊവ്വര ബഷീർ അന്തരിച്ചു

0

മലയാള നാടകവേദിയിലെ മുതിർന്ന താരമായ ചൊവ്വര ബഷീർ(62) അന്തരിച്ചു. ചൊവ്വരയിലെ വസതിയിൽ ഇന്ന് വൈകിട്ടായിരുന്നു അന്ത്യം. ഏറെ നാളായി അസുഖബാധിതനായിരുന്നു.

കളമശേരി എച്ച്എംടിയിലെ ജീവനക്കാരനായി 1979-ൽ ഔദ്യോഗിക ജീവിതം ആരംഭിച്ച ശേഷമാണ് ബഷീർ നാടകവേദിയിൽ സജീവമായത്. കാലടി തിയറ്റേഴ്സ്, പ്രഭാത് തിയറ്റേഴ്സ്, മാനിഷാദ, പൗർണമി എന്നീ ട്രൂപ്പുകളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

നെ​ല്ലി​ക്കോ​ട് ഭാ​സ്ക​ര​ന്‍റെ “അ​ഴി​മു​ഖം’, ശ്രീ​മൂ​ല​ന​ഗ​രം മോ​ഹ​ന​ന്‍റെ “അ​ഷ്ട​ബ​ന്ധം’ എ​ന്നീ നാ​ട​ക​ങ്ങ​ളി​ൽ ബ​ഷീ​ർ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച പ്ര​ധാ​ന വേ​ഷം ഏ​റെ ശ്ര​ദ്ധ നേ​ടി. ഏ​റെ​നാ​ൾ ഒ​റ്റ​യാ​ൾ നാ​ട​ക​വു​മാ​യി കേ​ര​ളം മു​ഴു​വ​നും ക​റ​ങ്ങി‌​യ ബ​ഷീ​ർ, 40 വ​ർ​ഷ​ത്തെ അ​ഭി​ന​യ​സ​പ​ര്യ​യി​ൽ 3000-ത്തി​ല​ധി​കം വേ​ദി​ക​ളി​ൽ നി​റ​ഞ്ഞാ​ടി​യാ​ണ് യാ​ത്ര​യാ​യ​

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here