രാജ്യത്തുടനീളം സമാനതകളില്ലാത്ത പ്രതിസന്ധിയാണ് ക്രൈസ്തവസമൂഹം നേരിടുന്നതെന്ന് കാത്തലിക് ബിഷപ്‌സ് കോണ്‍ഫറന്‍സ് ഓഫ് ഇന്ത്യ ലെയ്റ്റി കൗണ്‍സില്‍ സെക്രട്ടറി അഡ്വ.വി.സി. സെബാസ്റ്റ്യന്‍

0

രാജ്യത്തുടനീളം സമാനതകളില്ലാത്ത പ്രതിസന്ധിയാണ് ക്രൈസ്തവസമൂഹം നേരിടുന്നതെന്ന് കാത്തലിക് ബിഷപ്‌സ് കോണ്‍ഫറന്‍സ് ഓഫ് ഇന്ത്യ ലെയ്റ്റി കൗണ്‍സില്‍ സെക്രട്ടറി അഡ്വ.വി.സി. സെബാസ്റ്റ്യന്‍. ആഗോളഭീകരതക്കും ആഭ്യന്തര തീവ്രവാദത്തിനും ഇന്ത്യയില്‍ ക്രൈസ്തവര്‍ ഇരയാകുമ്പോള്‍ സംരക്ഷണം നല്‍കേണ്ട ഭരണസംവിധാനങ്ങള്‍ ഒളിച്ചോടുകയാണ്.

ഇ​ന്ത്യ​യു​ടെ വി​വി​ധ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ക്രൈ​സ്ത​വ​വി​ശ്വാ​സി​ക​ള്‍ക്കും പ​ള്ളി​ക​ള്‍ക്കും സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്കു​മെ​തി​രെ അ​ക്ര​മം അ​ഴി​ച്ചു​വി​ടു​മ്പോ​ള്‍ സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ നി​ഷ്‌​ക്രി​യ​ത്വം തു​ട​രു​ന്ന​ത് നി​രാ​ശ​യും വേ​ദ​ന​യും ഉ​ള​വാ​ക്കു​ന്നു. വി​ശ്വാ​സി​ക​ളെ ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തി മ​ത​പ​രി​വ​ര്‍ത്ത​നം ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത് അ​സ​മി​ല്‍ നി​ത്യ​സം​ഭ​വ​മാ​ണ്. അ​രു​ണാ​ച​ലി​ല്‍ വി​വി​ധ​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ്രാ​ര്‍ഥ​നാ​സ​മ്മേ​ള​ന​ങ്ങ​ളും ആ​രാ​ധ​ന​ക​ളും നി​രോ​ധി​ച്ചു. ആ​ഗോ​ള ഭീ​ക​ര​പ്ര​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​ടി​വേ​രു​ക​ള്‍ കേ​ര​ള​ത്തി​ലാ​ണെ​ന്ന യു.​എ​ന്‍ ക​ണ്ടെ​ത്ത​ലും ആ​ശ​ങ്ക​യു​ള​വാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം പ്ര​സ്താ​വ​ന​യി​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave a Reply