ലണ്ടൻ: ബ്രിട്ടനിലെ ഡയാന രാജകുമാരിയുടെ ഗൗൺ ലേലം ചെയ്തത് ആറു ലക്ഷം

0

ഡോളറിന് (ഏകദേശം 4.9 കോടി രൂപ). 1997ൽ വാനിറ്റി ഫെയർ ഫോട്ടോഷൂട്ടിൽ ഡയാന ധരിച്ച പർപ്പിൾ വെൽവെറ്റ് ഗൗൺ ആണ് വൻ തുകക്ക് വിറ്റത്. ന്യൂയോർക് ആസ്ഥാനമായ ലേല വെബ്സൈറ്റ് സോതെബി 80,000 മുതൽ 1,20,000 ഡോളർ വരെയാണ് മതിപ്പുവില കണക്കാക്കിയിരുന്നത്.

വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ന​ട​ന്ന ലേ​ല​ത്തി​ൽ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച​തി​ന്റെ അ​ഞ്ചി​ര​ട്ടി ല​ഭി​ച്ചു. 1982 മു​ത​ൽ 1993 വ​രെ ഡ​യാ​ന​യു​ടെ ഫാ​ഷ​ൻ ഡി​സൈ​ന​റാ​യി​രു​ന്ന ബ്രി​ട്ടീ​ഷ് ഡി​സൈ​ന​ർ വി​ക്ട​ർ എ​ഡെ​ൽ​സ്റ്റി​നാ​ണ് വ​സ്ത്രം രൂ​പ​ക​ൽ​പ​ന ചെ​യ്ത​ത്. ഡ​യാ​ന​യു​ടെ വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ൾ മു​മ്പും വ​ൻ​തു​ക​ക്ക് വി​റ്റു​പോ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​തി​ൽ ഏ​റ്റ​വും ഉ​യ​ർ​ന്ന തു​ക ഇ​ത്ത​വ​ണ​ത്തേ​താ​ണ്. 2019ൽ ​അ​വ​രു​ടെ ക​റു​ത്ത ഗൗ​ൺ 3,47,000 ഡോ​ള​റി​ന് ലേ​ലം​ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. 1997ലാ​ണ് ഡ​യാ​ന​യു​ടെ വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ൾ ലേ​ലം​ചെ​യ്യാ​ൻ ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്. ആ​ദ്യ ലേ​ല​ത്തി​ൽ 24,150 ഡോ​ള​ർ ല​ഭി​ച്ചു.

കാ​ൻ​സ​ർ, എ​യി​ഡ്സ് ദു​രി​താ​ശ്വാ​സ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി അ​വ​രു​ടെ 79 ഗൗ​ണു​ക​ൾ ലേ​ല​ത്തി​ൽ വി​റ്റ് 30 ല​ക്ഷം ഡോ​ള​റാ​ണ് സ​മാ​ഹ​രി​ച്ച​ത്. ചാ​ൾ​സ് രാ​ജ​കു​മാ​ര​ന്റെ ആ​ദ്യ ഭാ​ര്യ​യാ​യി​രു​ന്ന ഡ​യാ​ന സ്പെ​ൻ​സ​ർ വെ​യി​ൽ​സി​​ലെ രാ​ജ​കു​മാ​രി എ​ന്നാ​ണ് അ​റി​യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്ന​ത്.

1996 ആ​ഗ​സ്റ്റ് 28ന് ​ചാ​ൾ​സ് രാ​ജ​കു​മാ​ര​നി​ൽ​നി​ന്ന് വി​വാ​ഹ​മോ​ച​നം തേ​ടി. 1997 ആ​ഗ​സ്റ്റ് 31ന് ​ഫ്രാ​ൻ​സി​ലെ പാ​രി​സി​ൽ കാ​റ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ ഡ​യാ​ന മ​രി​ച്ചു.

Leave a Reply