ഇടതുമുന്നണിയിൽ സി.പി.എം – സി.പി.ഐ അസ്വാരസ്യം വീണ്ടും തലപൊക്കുന്നു

0

ഇടതുമുന്നണിയിൽ സി.പി.എം – സി.പി.ഐ അസ്വാരസ്യം വീണ്ടും തലപൊക്കുന്നു. കൃഷി മന്ത്രി പി. പ്രസാദിന്‍റെ ഇസ്രായേൽ യാത്ര മുഖ്യമന്ത്രി വിലക്കിയതിനൊപ്പം റവന്യൂ മന്ത്രി കെ. രാജന്‍റെ ചുമതലയിലായിരുന്ന ദുരന്തപ്രതികരണ വകുപ്പിന്‍റെ നിയന്ത്രണം മുഖ്യമന്ത്രി ഏറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്തു. തങ്ങളുടെ വകുപ്പിലേക്കുള്ള കടന്നുകയറ്റമായാണ് സി.പി.ഐ ഇതിനെ കാണുന്നത്.

കാ​സ​ർ​കോ​ട്ട്​ മു​ൻ​മ​​ന്ത്രി​യും സി.​പി.​ഐ അ​സി. സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യു​മാ​യ ഇ. ​ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര​നെ ആ​ക്ര​മി​ച്ച കേ​സി​ൽ സാ​ക്ഷി​ക​ളാ​യ സി.​പി.​എം നേ​താ​ക്ക​ൾ കൂ​റു​മാ​റി​യ​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന്​ ബി.​ജെ.​പി​ക്കാ​രാ​യ പ്ര​തി​ക​ളെ ​വെ​റു​തെ​വി​ട്ട സം​ഭ​വ​വും സി.​പി.​ഐ​യെ ചൊ​ടി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. സി.​പി.​ഐ വ​കു​പ്പു​ക​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള ക​ട​ന്നു​ക​യ​റ്റം, കാ​സ​ർ​കോ​ട്​ കേ​സ്​ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​​ലെ അ​തൃ​പ്തി മു​ന്ന​ണി യോ​ഗ​ത്തി​ൽ സി.​പി.​ഐ ഉ​ന്ന​യി​ക്കും. ഫെ​ബ്രു​വ​രി 12 മു​ത​ൽ 19 വ​രെ​യാ​യി​രു​ന്നു മ​ന്ത്രി പി. ​പ്ര​സാ​ദി​ന്‍റെ ഇ​​​സ്രാ​യേ​ൽ യാ​ത്ര നി​ശ്ച​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. അ​വി​ട​ത്തെ കൃ​ഷി​രീ​തി​ക​ൾ പ​ഠി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു ല​ക്ഷ്യം.ഫ​യ​ൽ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പ​രി​ഗ​ണ​ന​ക്ക്​ വ​ന്ന​പ്പോ​ൾ ത​ൽ​ക്കാ​ലം വേ​ണ്ടെ​ന്ന്​​ കു​റി​പ്പെ​ഴു​തി മ​ട​ക്കി. 2016ൽ ​കാ​സ​ർ​കോ​ട്ടെ മാ​വു​ങ്കാ​ലി​ൽ ഇ. ​ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര​ന്​ നേ​രെ ന​ട​ന്ന ആ​ക്ര​മ​ണ കേ​സി​ന്‍റെ വി​ചാ​ര​ണ​ക്കി​ടെ സി.​പി.​എം ജി​ല്ല നേ​താ​ക്ക​ളാ​യ ടി.​കെ. ര​വി, അ​നി​ൽ ബ​ങ്ക​ളം എ​ന്നി​വ​രാ​ണ്​ കൂ​റു​മാ​റി​യ​ത്.

സി.​പി.​എം നേ​താ​ക്ക​ൾ പ്ര​തി​ക​ളാ​യ ജി​ല്ല​യി​ലെ മ​റ്റു കേ​സു​ക​ളി​ൽ ര​ക്ഷ​പ്പെ​ടാ​ൻ പ​ഴു​തൊ​രു​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ബി.​ജെ.​പി​യു​ടെ ധാ​ര​ണ പ്ര​കാ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു കൂ​റു​മാ​റ്റം. രാ​ഹു​ൽ ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ ഭാ​ര​ത്​ ജോ​ഡോ യാ​ത്ര​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടും സി.​പി.​ഐ​യും സി.​പി.​എ​മ്മും ര​ണ്ടു​ത​ട്ടി​ലാ​ണ്. കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ പ​ര്യ​ട​ന വേ​ള​യി​ൽ രാ​​ഹു​ലി​നെ​തി​രെ ആ​ഞ്ഞ​ടി​ച്ച സി.​പി.​എം സ​മാ​പ​ന സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ പ​​ങ്കെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള കോ​ൺ​​ഗ്ര​സ്​ ക്ഷ​ണം നി​ര​സി​ച്ചു.

കേ​ര​ള ഘ​ട​ക​ത്തി​ന്‍റെ സ​മ്മ​ർ​ദ​ത്തി​ലാ​ണ്​ ​സി.​പി.​എം ജ​ന​റ​ൽ​ സെ​ക്ര​ട്ട​റി സീ​താ​റാം യെ​ച്ചൂ​രി ക്ഷ​ണം നി​ര​സി​ച്ച​തെ​ന്നി​രി​ക്കെ, സി.​പി.​ഐ നേ​തൃ​ത്വം രാ​ഹു​ലി​ന്‍റെ ക്ഷ​ണം സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ സി.​പി.​എ​മ്മി​ന്​ സി.​പി.​ഐ​യോ​ട്​ അ​തൃ​പ്തി​യു​ണ്ട്. രാ​ഹു​ലി​നും ജോ​ഡോ യാ​ത്ര​ക്കും കി​ട്ടു​ന്ന സ്വീ​കാ​ര്യ​ത വ​രു​ന്ന ലോ​ക്സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ​ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ എ​ൽ.​ഡി.​എ​ഫി​ന്‍റെ സാ​ധ്യ​ത​ക​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ്​ സി.​പി.​എം ക​ണ​ക്കു​കൂ​ട്ടു​ന്ന​ത്.

കൃഷിമന്ത്രിയുടെ സംഘം ഇസ്രായേൽ യാത്ര മാറ്റി
തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ആ​ധു​നി​ക കൃ​ഷി​രീ​തി പ​ഠി​ക്കാ​ൻ കൃ​ഷി​മ​ന്ത്രി പി. ​പ്ര​സാ​ദി​ന്റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള സം​ഘ​വും ​െത​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്ക​പ്പെ​ട്ട 20 ക​ർ​ഷ​ക​രും ന​ട​ത്താ​നി​രു​ന്ന ഇ​സ്രാ​യേ​ൽ യാ​ത്ര മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്റെ നി​ർ​ദേ​ശ​ത്തെ തു​ട​ർ​ന്ന് മാ​റ്റി. ഇ​സ്രാ​യേ​ലി​ലെ സം​ഘ​ർ​ഷാ​വ​സ്ഥ കാ​ര​ണം യാ​ത്ര നീ​ട്ടി​യെ​ന്നാ​ണ് ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണം. ര​ണ്ടു​മാ​സ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം യാ​ത്ര​യെ​ക്കു​റി​ച്ച് തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ത്താ​ൽ മ​തി​യെ​ന്നാ​ണ്​ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ച​ത്. ഫെ​ബ്രു​വ​രി 12 മു​ത​ൽ 19 വ​രെ​യാ​യി​രു​ന്നു യാ​ത്ര.

ക​ടു​ത്ത സാ​മ്പ​ത്തി​ക​പ്ര​തി​സ​ന്ധി നേ​രി​ടു​മ്പോ​ൾ ര​ണ്ട്​ കോ​ടി ചെ​ല​വി​ട്ടു​ള്ള യാ​ത്ര വി​വാ​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു. യാ​ത്ര​യി​ൽ ഇ​ടം​പി​ടി​ക്കാ​ൻ കൃ​ഷി ഡ​യ​റ​ക്ട​റേ​റ്റി​ലെ ചി​ല ഉ​ന്ന​ത ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ അ​ണി​യ​റ​നീ​ക്കം ന​ട​ത്തി​യ​തും ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ൾ‍ക്കി​ട​യാ​ക്കി. വ​കു​പ്പ്​ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം പ​ഠ​ന​യാ​ത്ര​ക​ൾ സാ​ധാ​ര​ണ ന​ട​ത്തു​ക.

Leave a Reply