ആരോഗ്യകരമായ ജനാധിപത്യ സംവിധാനത്തിൽ വിമർശനങ്ങൾ അനിവാര്യമാണെന്ന് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി

0

ആരോഗ്യകരമായ ജനാധിപത്യ സംവിധാനത്തിൽ വിമർശനങ്ങൾ അനിവാര്യമാണെന്ന് ഡൽഹി ഹൈക്കോടതി. ആൾട്ട് ന്യൂസ് സഹസ്ഥാപകൻ മുഹമ്മദ് സുബൈറിന് ഡൽഹി പോലീസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കേസിൽ ജാമ്യം അനുവദിച്ചു കൊണ്ടാണ് ഹൈക്കോടതി ശ്രദ്ധേയ നിരീക്ഷണം നടത്തിയത്.

208ൽ ​ട്വി​റ്റ​റി​ൽ മ​ത​വി​കാ​രം വൃ​ണ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ൽ പോ​സ്റ്റ് ചെ​യ്തു എ​ന്നാ​രോ​പി​ച്ചാ​ണ് ഡ​ൽ​ഹി പോ​ലീ​സ് മു​ഹ​മ്മ​ദ് സു​ബൈ​റി​നെ അ​റ​സ്റ്റ് ചെ​യ്ത​ത്. 2014നു ​മു​ൻ​പും 2014നു ​ശേ​ഷ​വും എ​ന്ന് ഒ​രു ചി​ത്ര​ത്തി​നൊ​പ്പം ട്വീ​റ്റ് ചെ​യ്ത​ത് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ് വി​മ​ർ​ശ​നം ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​ത്തി​ന് അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്നു കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യ​ത്.

മു​ഹ​മ്മ​ദ് സു​ബൈ​റി​ന്‍റെ പ​രാ​മ​ർ​ശം ഭ​ര​ണ​ക​ക്ഷി​യാ​യ ബി​ജെ​പി​യെ ചൂ​ണ്ടി ഉ​ള്ള​താ​ണെ​ന്നാ​ണ് സ്പെ​ഷ്യ​ൽ പ​ബ്ലി​ക് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ർ വാ​ദി​ച്ച​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, ഇ​ന്ത്യ ഒ​രു ജ​നാ​ധി​ത്യ രാ​ജ്യ​മാ​ണ്. വി​മ​ർ​ശ​നം ന​ട​ത്താ​ൻ എ​ല്ലാ ക​ക്ഷി​ക​ൾ​ക്കും അ​വ​കാ​ശ​വു​മു​ണ്ട്. ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ന​യ​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​രി​ൽ പൊ​തു ജ​നം ഉ​യ​ർ​ത്തു​ന്ന വി​മ​ർ​ശ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പേ​രി​ൽ രാ​ഷ്ട്രീ​യ ക​ക്ഷി​ക​ൾ ല​ജ്ജി​ക്കേ​ണ്ട കാ​ര്യ​മി​ല്ലെ​ന്നും അ​ഡീ​ഷ​ണ​ൽ സെ​ഷ​ൻ​സ് ജ​ഡ്ജ് ദേ​വേ​ന്ദ​ർ കു​മാ​ർ ജം​ഗാ​ല ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

സ്വ​ത​ന്ത്ര​മാ​യ ആ​ശ​യ​പ്ര​കാ​ശ​നം വി​വ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും വി​ജ്ഞാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ്ര​ചാ​ര​ണ​വും ഭി​ന്നാ​ഭി​പ്രാ​യ​ങ്ങ​ളും ച​ർ​ച്ച​ക​ളും അ​ഭി​പ്രാ​യ രൂ​പീ​ക​ര​ണം ന​ട​ത്തു​ന്ന​തും ഒ​രു സ്വ​ത​ന്ത്ര സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന സ്വ​ഭാ​വ​മാ​ണ്. ഇ​ത്ത​രം സ്വാ​ത​ന്ത്ര്യ​ത്തി​ലൂ​ടെ മാ​ത്ര​മേ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​വ​രു​ടേ​താ​യ കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടു​ക​ൾ രൂ​പീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യൂ. ശ​രി​യാ​യ രീ​തീ​യി​ൽ സാ​മൂ​ഹി, സാ​ന്പ​ത്തി, രാ​ഷ്ട്രീ​യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ഭി​പ്രാ​യ പ്ര​ക​ട​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള അ​വ​കാ​ശ​മു​ണ്ടെ​ന്നും കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

മു​ഹ​മ്മ​ദ് സു​ബൈ​ർ പോ​സ്റ്റ് ചെ​യ്ത ചി​ത്രം ഒ​രു ഹി​ന്ദി സി​നി​മ​യു​ടെ ദൃ​ശ്യ​മാ​ണ്. സ​ർ​ക്കാ​ർ സം​വി​ധാ​ന​മാ​യ സെ​ൻ​സ​ർ ബോ​ർ​ഡ് അം​ഗീ​കാ​രം ന​ൽ​കി​യ സി​നി​മ​യാ​ണ​ത്. അ​തി​നെ​തി​രേ ആ​രും പ​രാ​തി​യു​മാ​യി വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. അ​തി​നാ​ൽ ഈ ​കേ​സി​ൽ മു​ഹ​മ്മ​ദ് സു​ബൈ​ർ ഇ​നി ത​ട​വി​ൽ ക​ഴി​യേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

മു​ഹ​മ്മ​ദ് സു​ബൈ​റി​ന്‍റെ ട്വീ​റ്റി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ മു​റി​വേ​റ്റു എ​ന്നു പ​റ​യു​ന്ന ട്വി​റ്റ​ർ ഉ​പ​യോ​ക്താ​വി​നെ ക​ണ്ടെ ത്താ​ൻ പോ​ലീ​സി​ന് ഇ​തു​വ​രെ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നും 2018ന് ​ശേ​ഷം ഈ ​കേ​സി​ൽ മ​റ്റൊ​രു പ​രാ​തി വ​ന്നി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. അ​തി​നാ​ൽ ഒ​രു അ​ജ്ഞാ​ത ട്വി​റ്റ​ർ ഉ​പ​യോ​ക്താ​വി​ന്‍റെ പ​രാ​തി​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ കേ​സ് ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്തു എ​ന്നാ​ണ് ഡ​ൽ​ഹി പോ​ലീ​സ് പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here