നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത ഡ്രൈവിംഗ് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാത്തതിന്റെയും നിയമവിരുദ്ധമായതിന്റെയും പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്ന് ഇതാണ്

0

ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് നേടുന്നതിനും റോഡിൽ മോട്ടോർ വാഹനം ഓടിക്കുന്നതിനുമുള്ള നിയമപരമായ പ്രായം ഇന്ത്യയിൽ 18 വയസ്സാണ്. ഇതിന്റെ കാരണം തന്നെ വാഹനം ഓടിക്കുക എന്നത് അത്ര ലളിതമായ കാര്യമല്ല എന്നത് തന്നെയാണ്. റോഡിൽ ഒരു കാർ ഓടിക്കുന്നത് പക്വതയും ഉത്തരവാദിത്തവും ആവശ്യമുള്ള ഒരു പ്രവർത്തനമാണ്. നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത ഡ്രൈവിംഗ് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാത്തതിന്റെയും നിയമവിരുദ്ധമായതിന്റെയും പ്രധാന കാരണങ്ങളിലൊന്ന് ഇതാണ്.

ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് വാഗ്‌ദാനം ചെയ്യുന്ന കാര്യത്തിൽ ഇന്ത്യയെ പോലെ പാക്കിസ്ഥാനിലും ഇതേ നിയമം ഉണ്ട്. പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത ഡ്രൈവർമാർ ഗുരുതരമായ അപകടങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്ന നിരവധി വീഡിയോ റിപ്പോർട്ടുകൾ മുമ്പ് നമ്മൾ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ ഏഴ് വയസുള്ള ഒരു കുട്ടി പൊതുനിരത്തില്‍ ടൊയോട്ട ഫോര്‍ച്യൂണര്‍ ഓടിക്കുന്ന വീഡിയോ ആണിപ്പോള്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വൈറലാകുന്നത്.

പാക്കിസ്ഥാനിലെ സിയാൽകോട്ടിൽ നിന്നുള്ള ഏഴ് വയസുള്ള കുട്ടിയാണ് ടൊയോട്ട ഫോർച്യൂണർ റോഡിൽ ഓടിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ ഉള്ളതെന്ന് കാര്‍ ടോഖ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അപ്‍ലോഡ് ചെയ്‍ത വീഡിയോ ആണ് ഇപ്പോള്‍ വൈറലായിരിക്കുന്നത്. കുട്ടി തന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഫോർച്യൂണറിന്റെ താക്കോലുമായി വരുന്നത് കാണാം. അവൻ പോർച്ചിൽ കിടന്ന കാറിന്‍റെ ഡോർ തുറന്ന് ഡ്രൈവർ സീറ്റിൽ ഇരുന്ന് കാർ സ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. വീഡിയോയിൽ കുട്ടി ഓടിക്കുന്നതായി കാണുന്ന കാർ ഒരു ഓട്ടോമാറ്റിക് പതിപ്പാണ്.

കുട്ടി സീറ്റ് ബെൽറ്റും ധരിച്ചിട്ടില്ല എന്നത് എടുത്തു പറയേണ്ടതാണ്. സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ധരിച്ചാൽ, കുട്ടിയെ സീറ്റിലേക്ക് തിരികെ വലിക്കും എന്നതും റോഡ് കാണാനോ ബ്രേക്ക്, ആക്സിലേറ്റര്‍ പെഡലുകളിലേക്ക് കാല്‍ ശരിയായി എത്താനോ കഴിയില്ല എന്നതാണ് ഇതിന് കാരണം.

ഈ വീഡിയോയിൽ കുട്ടി പൊതുനിരത്തിൽ എസ്‌യുവി ഓടിക്കുന്നതാണ്. റോഡിൽ നിരവധി ബൈക്ക് യാത്രക്കാർ ഉണ്ടായിരുന്നു. റോഡിന്റെ ഒരറ്റത്ത് നിന്ന് മറ്റേ അറ്റത്തേക്ക് കുട്ടി കാർ ഓടിക്കുന്നത് കാണാം. ആറ് വയസുള്ളപ്പോൾ മുതൽ കുട്ടി കാർ ഓടിക്കുന്നുണ്ടെന്നും വീഡിയോയിൽ പറയുന്നു. വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോൾ, 7 വയസ് ആയിരുന്നു, ഇപ്പോൾ കുട്ടിക്ക് ഒരു വയസ്സ് കൂടുതലായിരിക്കണം.

കുട്ടി വാഹന ഓടിക്കുന്നതിനെതിരെ രൂക്ഷമായ പ്രതികരമാണ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ഉയരുന്നത്. കുട്ടി വളരെ സുഗമമായി കാർ ഓടിക്കുന്നതായി തോന്നിയെങ്കിലും, അവൻ ചെയ്യുന്നത് ശരിയാണെന്ന് ഇതിനർത്ഥമില്ല എന്ന് പലരും പറയുന്നു. ടൊയോട്ട ഫോർച്യൂണർ ഒരു വലിയ എസ്‌യുവിയാണ്, വീഡിയോയിൽ കാണുന്നത് പോലെ ഇടുങ്ങിയ പൊതു റോഡുകളിൽ ഇത് ഓടിക്കുന്നത് അപകടകരമാണ്. അത്തരം കാര്യങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നത് യഥാർത്ഥത്തിൽ മണ്ടത്തരമാണ്.

കുട്ടികള്‍ വാഹനം ഓടിക്കുമ്പോൾ ശ്രദ്ധ തിരിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. റോഡിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന തന്റെയും മറ്റുള്ളവരുടെയും ജീവനാണ് കുട്ടി കാറോടിച്ച് അപകടത്തിലാക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയില്‍ എന്നപോലെ, 18 വയസിന് താഴെയുള്ള കുട്ടി വാഹനം ഓടിച്ചാല്‍ രക്ഷിതാവിനെ ശിക്ഷിക്കുന്ന വ്യവസ്ഥ പാകിസ്ഥാനിലുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here