അന്താരാഷ്‌ട്ര വിപണിയിൽ 790 ഡ്യൂക്ക് വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ച് ഓസ്‍ട്രിയന്‍ ഇരുചക്ര വാഹന ബ്രാന്‍ഡായ കെടിഎം

0

അന്താരാഷ്‌ട്ര വിപണിയിൽ 790 ഡ്യൂക്ക് വീണ്ടും അവതരിപ്പിച്ച് ഓസ്‍ട്രിയന്‍ ഇരുചക്ര വാഹന ബ്രാന്‍ഡായ കെടിഎം . അടിസ്ഥാനപരമായി, 790 ഡ്യൂക്ക് 390 ഡ്യൂക്കിനും 890 ഡ്യൂക്കിനും ഇടയിൽ സ്ഥാനം പിടിക്കും എന്നും ബൈക്ക് വാലെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. 2022-ൽ, 790 ഡ്യൂക്ക് രണ്ട് പുതിയ നിറങ്ങളിൽ ലഭ്യമാണ് എന്നും ഇതില്‍ സിഗ്നേച്ചർ ഓറഞ്ച് പ്രത്യേകിച്ചും ശ്രദ്ധേയമാണ് എന്നും ഓട്ടോ കാര്‍ ഇന്ത്യയും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഡിസൈൻ മൂർച്ചയുള്ളതാണെങ്കിലും മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു.

2022 ടൊയോട്ട ഗ്ലാൻസ ഔദ്യോഗിക ലോഞ്ചിന് മുന്നോടിയായി ഡീലർഷിപ്പുകളിലേക്ക്

ജൂണിൽ ഷോറൂമുകളിൽ എത്തിക്കഴിഞ്ഞാൽ, 790 ഡ്യൂക്കിന് A2 കോൺഫിഗറേഷൻ അനുവദിക്കുന്ന 95bhp പതിപ്പും ലഭിക്കും, അതേസമയം ലോകത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങൾക്ക് 105bhp പതിപ്പ് ലഭിക്കും. ബാക്കിയുള്ള പാക്കേജ് അതേപടി തുടരുന്നു. 105 ബിഎച്ച്‌പിയും 87 എൻഎമ്മും ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന അതേ കെടിഎം എൽസി8സി പാരലൽ-ട്വിൻ എഞ്ചിൻ ആയിരിക്കും ഇതിന് കരുത്ത് പകരുക. ഇപ്പോൾ BS5 അനുസരിച്ചാണ് ഈ എഞ്ചിന്‍. ഓരോ അറ്റത്തും ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയാത്ത WP APEX സസ്പെൻഷനാണ് സസ്പെൻഷൻ ചുമതലകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്. 

അതായത് ബൈക്കിന്റെ ഹൃദയഭാഗത്ത് ആറ്-സ്പീഡ് ഗിയർബോക്‌സുമായി ജോടിയാക്കിയ യൂറോ5/ ബിഎസ് 6 കംപ്ലയിന്റ് 799 സിസി പാരലൽ-ട്വിൻ എഞ്ചിനാണ് ഇരിക്കുന്നത്. ഈ എഞ്ചിന്‍‌ 9,000 ആർപിഎമ്മിൽ 105 എച്ച്പിയും 8,000 ആർപിഎമ്മിൽ 87 എൻഎമ്മും ഉത്പാദിപ്പിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, 790 ഡ്യൂക്ക് പുനരാരംഭിക്കുന്നതിൽ KTM-നുള്ള ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടം LC8c എഞ്ചിന്റെ 95hp വേരിയന്റിലാണെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍.

2022 ZS EV ഫെയ്സ് ലിഫ്റ്റ് വെളിപ്പെടുത്തി എംജി മോട്ടോഴ്‌സ്, അറിയാം സവിശേഷതകള്‍

ബൈക്കില്‍ കൂറ്റൻ ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് സ്യൂട്ടും കമ്പനി നിലനിർത്തിയിട്ടുണ്ട്.  790 ഡ്യൂക്കിന് കോർണറിംഗ് ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ, കോണിംഗ് എബിഎസ്, സൂപ്പർമോട്ടോ മോഡ്, മൂന്ന് സ്റ്റാൻഡേർഡ് റൈഡ് മോഡുകൾ, കളർ അഞ്ച് ഇഞ്ച് TFT ഡിസ്‌പ്ലേ എന്നിവയും മറ്റും ലഭിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, മുമ്പത്തേതിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്‍തമായി, അപ് ആൻഡ് ഡൌൺ ക്വിക്ക്ഷിഫ്റ്റർ, മോട്ടോർ സ്ലിപ്പ് റെഗുലേഷൻ, ട്രാക്ക് മോഡ്, ക്രൂയിസ് കൺട്രോൾ, ടിപിഎംഎസ്, ഫോൺ, മ്യൂസിക് കണക്റ്റിവിറ്റി എന്നിങ്ങനെ നിരവധി ഫീച്ചറുകൾ ഇപ്പോൾ ഓപ്‌ഷൻ ലിസ്റ്റിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.  

എന്നാല്‍ ഇലക്ട്രോണിക്സിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, പുത്തന്‍ 790 ഡ്യൂക്കിന്റെ സ്യൂട്ട് മുമ്പത്തെപ്പോലെ സമഗ്രമല്ല എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ട്. സ്റ്റാൻഡേർഡ് റൈഡർ എയ്ഡുകളിൽ ലീൻ-സെൻസിറ്റീവ് ട്രാക്ഷൻ കൺട്രോൾ, കോർണറിംഗ് എബിഎസ്, മൂന്ന് റൈഡ് മോഡുകൾ – റെയിൻ, സ്ട്രീറ്റ്, സ്പോർട്ട് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ക്വിക്ക്ഷിഫ്റ്റർ, എഞ്ചിൻ ബ്രേക്ക് കൺട്രോൾ, ട്രാക്ക് മോഡ്, ബ്ലൂടൂത്ത് കണക്റ്റിവിറ്റിക്കുള്ള TPMS, KTM മൈ റൈഡ് തുടങ്ങിയ ഓപ്ഷനുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഈ ലിസ്റ്റ് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. അവയിൽ പലതും നേരത്തെ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ആയിരുന്നു.

ആസ്റ്റർ ഫീച്ചറുകളുമായി ZS EVയെ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാന്‍ എംജി മോട്ടോഴ്‍സ്

ഡിസൈൻ കാര്യത്തിലും, 790 ഡ്യൂക്ക് മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു, എന്നാൽ തുടക്കത്തില്‍ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ ഇപ്പോൾ തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ രണ്ട് പുതിയ നിറങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു. പരമ്പരാഗത കെടിഎം ഓറഞ്ച് സ്‍കീമും പുതിയ ഗ്രേ, ബ്ലാക്ക് മോട്ടിഫും ആണവ.  ഡിസൈൻ പോലെ തന്നെ, ബൈക്കിന്റെ പ്രധാന ഫ്രെയിമും സബ്ഫ്രെയിമും പഴയത് പോലെയാണ്, ക്രമീകരിക്കാൻ കഴിയാത്ത 43mm WP Apex USD ഫോർക്കും പ്രീലോഡ് ക്രമീകരിക്കാവുന്ന മോണോഷോക്കും ആണ് സസ്‍പെന്‍ഷന്‍.  

പുത്തന്‍ 790 ഡ്യൂക്കിന് യൂറോപ്പിൽ ഏകദേശം 7.5 ലക്ഷം രൂപ വില വരും. ഇത് 890 ഡ്യൂക്കിനേക്കാൾ ഏകദേശം 1.5 ലക്ഷം രൂപയും 890 R നേക്കാൾ ഏകദേശം രണ്ടു ലക്ഷം രൂപയും കുറവാണ് എന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. അതേസമയം പുതിയ 790 ഡ്യൂക്ക് ഇന്ത്യയിൽ വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളൊന്നും കെടിഎം സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here