ഒരൊറ്റ ഡയലോഗ്കൊണ്ടു ജീവിതംമാറിയ കലാകാരനായിരുന്നു ഇന്നു രാവിലെ അന്തരിച്ച കോട്ടയം പ്രദീപ്

0

കോട്ടയം: ഒരൊറ്റ ഡയലോഗ്കൊണ്ടു ജീവിതംമാറിയ കലാകാരനായിരുന്നു ഇന്നു രാവിലെ അന്തരിച്ച കോട്ടയം പ്രദീപ്. കരിമീനുണ്ട്, ചിക്കനുണ്ട്, മട്ടനുണ്ട്.. കഴിച്ചോളൂ, കഴിച്ചോളൂ… എന്ന് ഒറ്റ സീനിലെ ഡയലോഗ് പിന്നീട് ഈ നടന്‍റെ ജീവിതം മാറ്റിമറിക്കുകയായിരുന്നു. വർഷങ്ങളായി പിന്നാലെ അലഞ്ഞ മലയാള സിനിമയിലല്ല, തമിഴ് സിനിമയായ വിണ്ണൈത്താണ്ടി വരുവായ ആയിരുന്നു ഗതിമാറ്റിയതെന്നതു കാലത്തിന്‍റെ നീതിയായിരുന്നു.

പ​ത്താം വ​യ​സി​ൽ എ​ൻ.​എ​ൻ. പി​ള്ള​യു​ടെ ഈ​ശ്വ​ര​ൻ അ​റ​സ്റ്റി​ൽ​ എ​ന്ന നാ​ട​ക​ത്തി​ൽ ബാ​ല​താ​ര​മാ​യി അ​ഭി​ന​യി​ച്ചാ​ണ് കോ​ട്ട​യം പ്ര​ദീ​പ് ക​ലാ​ജീ​വി​തം ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്. പി​ന്നീ​ട് 40 വ​ർ​ഷ​മാ​യി നാ​ട​ക​രം​ഗ​ത്തു സ​ജീ​വ​മാ​യി​രു​ന്നു. അ​തി​നു ശേ​ഷ​മാ​ണ് സി​നി​മ അ​ഭി​ന​യ​ത്തി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തു​ന്ന​ത്.

സി​നി​മ​യു​ടെ പി​ന്നാ​ലെ അ​തി​യാ​യ അ​ഭി​ലാ​ഷ​ത്തോ​ടെ അ​ല​ഞ്ഞ ഒ​രു കാ​ലം ഈ ​ന​ട​നു​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. കോ​ട്ട​യം സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ പ്ര​ദീ​പ് കാ​രാ​പ്പു​ഴ സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്കൂ​ളി​ലും കോ​ട്ട​യം ബ​സേ​ലി​യ​സ് കോ​ള​ജി​ലും കോ​പ്പ​റേ​റ്റീ​വ് കോ​ള​ജി​ലു​മാ​യി പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി. 1989 മു​ത​ൽ എ​ൽ​ഐ​സി ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​യി. ഇ​തി​നൊ​പ്പ​മാ​യി​രു​ന്നു ക​ലാ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളും.

1999ൽ ​ഈ നാ​ട് ഇ​ന്ന​ലെ​വ​രെ എ​ന്ന ചി​ത്ര​ത്തി​ലൂ​ടെ സി​നി​മ​യി​ലെ​ത്തി​യെ​ങ്കി​ലും കോ​ട്ട​യം പ്ര​ദീ​പ് എ​ന്ന ന​ട​നെ പ്രേ​ക്ഷ​ക​ർ തി​രി​ച്ച​റി​ഞ്ഞ​ത് ഗൗ​തം മേ​നോ​ൻ 2010ൽ ​ഒ​രു​ക്കി​യ വി​ണ്ണൈ​ത്താ​ണ്ടി വ​രു​വാ​യി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ്. പി​ന്നീ​ട് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​നു തി​രി​ഞ്ഞു നോ​ക്കേ​ണ്ടി വ​ന്നി​ല്ല. സം​ഭാ​ഷ​ണ ശൈ​ലി​കൊ​ണ്ടും ഭാ​ഷ​യു​ടെ​യും ശ​ബ്ദ​ത്തി​ന്‍റെ​യും പ്ര​ത്യേ​ക​ത കൊ​ണ്ടും പ്രേ​ക്ഷ​ക ഇ​ഷ്ടം നേ​ടി​യെ​ടു​ത്തു.

ക​ല്യാ​ണ​രാ​മ​ൻ, ഫോ​ർ ദ ​പീ​പ്പി​ൾ, രാ​ജ​മാ​ണി​ക്യം, ലോ​ലി​പ്പോ​പ്പ് തു​ട​ങ്ങി​യ ചി​ത്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ വേ​ഷ​മി​ട്ടെ​ങ്കി​ലും ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നി​ല്ല. വി​ണ്ണൈ​താ​ണ്ടി വ​രു​വാ​യ വ​ന്ന​തോ​ടെ സി​നി​മാ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രും പ്ര​ദീ​പി​ന്‍റെ അ​ഭി​ന​യശൈ​ലി ശ്ര​ദ്ധി​ച്ചു. ആ ​ചി​ത്ര​ത്തി​ന്‍റെ തെ​ലു​ങ്ക്, ഹി​ന്ദി പ​തി​പ്പി​ലും താ​രം അ​ഭി​ന​യി​ച്ചി​രു​ന്നു.

പ്ര​തീ​ക്ഷ​യു​മി​ല്ലാ​തെ ഗൗ​തം മേ​നോ​നെ കാ​ണു​ക എ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ ചി​ത്ര​ത്തി​ന്‍റെ ഓ​ഡീ​ഷ​നു പോ​യ​താ​യി​രു​ന്നു പ്ര​ദീ​പ്. എ​ന്നാ​ൽ, അ​വി​ചാ​രി​ത​മാ​യി സി​നി​മ​യി​ൽ അ​വ​സ​രം കി​ട്ടി​യ​തോ​ടെ ത​ല​വ​ര മാ​റി. പി​ന്നീ​ട് എ​ഴു​പ​തി​ലേ​റെ ചി​ത്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ഭി​ന​യി​ച്ചു. മു​ഴു​നീ​ള ക​ഥാ​പാ​ത്ര​മ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ പോ​ലും ത​ന്‍റെ ഒ​റ്റ ഡ​യ​ലോ​ഗി​ലൂ​ടെ തി​യ​റ്റ​റു​ക​ളി​ൽ ചി​രി പ​ട​ർ​ത്തു​മാ​യി​രു​ന്നു താ​രം. മോ​ഹ​ൻ​ലാ​ലി​നൊ​പ്പം അ​വ​സാ​നി​ച്ച ആ​റാ​ട്ട് നാ​ളെ തി​യ​റ്റ​റി​ലെ​ത്താ​നി​രി​ക്കെ​യാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ ആ​ക​സ്മി​ക വി​യോ​ഗം.

അ​ഭി​ന​യ​ പാ​ര​ന്പ​ര്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത കു​ടും​ബ​ത്തി​ൽ​നി​ന്നാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം സി​നി​മ​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. ചാ​ൻ​സ് ചോ​ദി​ച്ചും ഡ​യ​ലോ​ഗു​ക​ൾ കി​ട്ടാ​ൻ കാ​ത്തി​രു​ന്നും സി​നി​മ​യ്ക്കു വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ കാ​ത്തി​രു​ന്നു. അ​വ​സ്ഥാ​ന്ത​ര​ങ്ങ​ൾ എ​ന്ന ടെ​ലി സീ​രി​യ​ലി​നു ബാ​ല​താ​ര​ങ്ങ​ളെ ആ​വ​ശ്യ​മു​ണ്ടെന്നു ക​ണ്ട് മ​ക​നെ​യും കൂ​ട്ടി സെ​റ്റി​ലെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ് സീ​നി​യ​ർ ആ​യ ഒ​രു റോ​ളി​ൽ അ​ച്ഛ​നാ​യ കോ​ട്ട​യം പ്ര​ദീ​പി​ന് ടെ​ലി​വി​ഷ​നി​ൽ ആ​ദ്യ അ​വ​സ​രം ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ത്.

നി​ർ​മാ​താ​വ് പ്രേം ​പ്ര​കാ​ശാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന് ആ ​അ​വ​സ​രം ന​ൽ​കി​യ​ത്. പി​ന്നീ​ട് ഐ.​വി. ശ​ശി ചി​ത്രം ഈ ​നാ​ട് ഇ​ന്ന​ലെ വ​രെ​യി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് വെ​ള്ളി​ത്തി​ര​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള ക​ട​ന്നു വ​ര​വ്. വി​നീ​ത് ശ്രീ​നി​വാ​സ​ൻ സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്ത ത​ട്ട​ത്തി​ൻ മ​റ​യ​ത്തി​ലെ പോ​ലീ​സ് കോ​ണ്‍​സ്റ്റ​ബി​ളി​ന്‍റെ വേ​ഷം മ​ല​യാ​ള​ത്തി​ൽ മി​ക​ച്ച തു​ട​ക്കം ന​ൽ​കി.

അ​മ​ർ അ​ക്ബ​ർ അ​ന്തോ​ണി, ക​ട്ട​പ്പ​ന​യി​ലെ ഋ​തി​ക് റോ​ഷ​ൻ, ഒ​രു വ​ട​ക്ക​ൻ സെ​ൽ​ഫി, കു​ഞ്ഞി​രാ​മാ​യ​ണം, തോ​പ്പി​ൽ ജോ​പ്പ​ൻ, ആ​ട് ഒ​രു ഭീ​ക​ര​ജീ​വി​യാ​ണ്, ലൈ​ഫ് ഓ​ഫ് ജോ​സൂ​ട്ടി, ഗോ​ദ്ധ​തു​ട​ങ്ങി എ​ഴു​പ​തി​ല​ധി​കം സി​നി​മ​ൾ. ഇ​തി​നി​ട​യി​ൽ രാ​ജാ​റാ​ണി, ന​ൻ​പെ​ൻ​ടാ, തെ​രി തു​ട​ങ്ങി​യ ത​മി​ഴ് ചി​ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും ഭാ​ഗ​മാ​യി.

സൗ​ഹൃ​ദ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ നേ​ടി​യ ന​ട​നെ​ന്നാ​ണ് സി​നി​മാ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ കോ​ട്ട​യം പ്ര​ദീ​പി​നെ ഓ​ർ​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ല്ലാ​വ​രും അ​ദ്ദേഹത്തിന്‍റെ സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളാ​യി​രു​ന്നു.

Leave a Reply