കൊ​ച്ചി മെ​ട്രോ പാ​ള​ത്തി​ല്‍ ചെ​രി​വ്; ഗു​രു​ത​ര​മ​ല്ലെ​ന്ന് പ്രാ​ഥ​മി​ക വി​ല​യി​രു​ത്ത​ൽ

0

കൊച്ചി: മെട്രോ പാളത്തിനു നേരിയ ചെരിവ് കണ്ടെത്തി. പത്തടിപ്പാലത്തിനു സമീപം 347-ാം നമ്പര്‍ തൂണിനടുത്താണു പാളത്തില്‍ നേരിയ ചെരിവ് കണ്ടെത്തിയത്. കെഎംആര്‍എല്‍ നടത്തിയ പ്രാഥമിക പരിശോധനയിലാണ് ചെരിവ് കണ്ടെത്തിയത്.

തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഈ ​ഭാ​ഗ​ത്ത് ആ​ഴ്ച​ക​ളാ​യി വേ​ഗ​ത കു​റ​ച്ചാ​ണ് ട്രെ​യി​ന്‍ ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​ണി​ക്കൂ​റി​ല്‍ 35 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റാ​ണ് ട്രെ​യി​ന്‍റെ വേ​ഗ​ത. എ​ന്നാ​ല്‍ ഈ ​ഭാ​ഗ​ത്ത് 20 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ വേ​ഗ​ത​യി​ല്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ് ട്രെ​യി​ന്‍ ഓ​ടു​ന്ന​ത്. വി​ശ​ദ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കാ​യി ഡ​ല്‍​ഹി മെ​ട്രോ റെ​യി​ല്‍ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​നെ(​ഡി​എം​ആ​ര്‍​സി) വി​വ​രം അ​റി​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. കെ​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍ സ്വ​ന്തം നി​ല​യ്ക്കും പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്.

എ​ന്നാ​ല്‍ ചെ​രി​വ് ഗു​രു​ത​ര​മ​ല്ലെ​ന്ന് കെ​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. മു​ക​ള്‍ ഭാ​ഗ​ത്ത് പ​രി​ശോ​ധ​ന ക​ഴി​ഞ്ഞെ​ന്നും താ​ഴെ ഭാ​ഗ​ത്തു കൂ​ടി വി​ശ​ദ​മാ​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തു​മെ​ന്നു​മാ​ണ് കെ​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. പാ​ളം ഉ​റ​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള കോ​ണ്‍​ക്രീ​റ്റ് ഭാ​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ ചെ​രി​വാ​ണെ​ന്നാ​ണ് ആ​ദ്യം ക​രു​തി​യ​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ അ​ത​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ നി​ഗ​മ​നം.

പാ​ളം ഉ​റ​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള ബു​ഷു​ക​ളു​ടെ തേ​യ്മാ​നം ആ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ ബു​ഷ് മാ​റ്റി​വ​ച്ചും പ്ര​ശ്‌​നം പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​മെ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലാ​ണ് കെ​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍. എ​ന്നാ​ല്‍ തൂ​ണി​നാ​ണ് ചെ​രി​വ് സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​തെ​ങ്കി​ല്‍ അ​ത് വ​ലി​യ പ്ര​ശ്‌​നം ത​ന്നെ​യാ​ണ്. തൂ​ണി​ന് പ്ര​ശ്‌​നം ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ ആ​റു മാ​സ​മെ​ങ്കി​ലും സ​ര്‍​വീ​സ് നി​ര്‍​ത്തേ​ണ്ടി വ​രും. ചെ​റി​യ ചെ​രി​വ് ആ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ പോ​ലും അ​ത് ഭാ​വി​യി​ല്‍ പ്ര​ശ്‌​നം ഉ​ണ്ടാ​ക്കി​യേ​ക്കാം.

അ​തി​നാ​ല്‍ ത​ന്നെ ത​ക​രാ​റു​ള്ള ഭാ​ഗം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും മാ​റ്റി പ​ണി​യേ​ണ്ടി​വ​ന്നേ​ക്കാം. 347-ാം ന​മ്പ​ര്‍ തൂ​ണി​ന്‍റെ അ​ടി​ത്ത​റ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ ഒ​രാ​ഴ്ച മു​മ്പ് കു​ഴി​യെ​ടു​ത്തെ​ങ്കി​ലും പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​നു​ള്ള ഉ​പ​ക​ര​ണം എ​ത്താ​ന്‍ കാ​ത്തി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് മെ​ട്രോ അ​ധി​കൃ​ത​ർ.

Leave a Reply